Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em hỏi text Game là Layer Styles ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi soiku, 2/6/18.

Lượt xem: 3,086

1. soiku Thành viên cấp 1

Em muốn làm hiệu ứng text như mấy game mobi ấy ạ, mà kiểu cute như trong hình ạ. Mà em không biết đây có phải là layer styles hay action hay text effects psd hay là tự thiết kế riêng vậy ạ , em không biết tìm từ khóa ra sao cho đúng với kiểu mẫu trong hình ví dụ ạ. Em cám ơn anh chị ạ

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

CÁC chữ GunPower, và Cảm Xúc, đều là Styes có sẵn, hok phải Mockup, cũng hok phải Actions luôn.
    [ Gradient Styles Photoshop ]
    Nếu có 3D thì [ 3D Styles Photoshop ]

Chỉnh sửa lần cuối: 2/6/18
  3. DinhMinh Design

DinhMinh Design Thành viên cấp 1

Bạn google key: "Text Effect PSD" là ra bạn nhé. Nhiều vô kể
    tranvan.muon thích bài viết này
  4. tieuconuong

tieuconuong Thành viên cấp 2

:O share đi thím muôn ơi
  5. tranvan.muon

@tieuconuong : Mấy cái Gradient Styles trên kia, mình hok có trong kho, vì tầm thường wá, mình chỉ sưu tầm, các loại Styles xịn hok à ! bạn tìm Search Google, Gradient Styles, về chỉnh lại tí xíu, là có Styles trên kia, mình sài toàn là Mockup của Graphicriver, bán tính phí, rất đẹp, thay chữ vào, là xong, chứ mình hok lưu kho Gradient free tầm thường trên kia đâu.
    tieuconuong thích bài viết này
  6. n0bjta01

n0bjta01 Mới đăng kí

7. tranvan.muon

Chỉnh sửa lần cuối: 22/6/18
  8. drax

drax Thành viên cấp 4

nó là text effect, và b có thể lưu thành styles, khi cần thì click bụp một cái, nó nhanh hơn acton nhiều. b cũng có thể tạo hiệu ứng với brush r lưu nó vào styles. vd như thế này;

tranvan.muon b dạy cách nấu ăn đi, thay vì cho các b ấy đồ ăn sẵn.
  9. tranvan.muon

@drax : Mấy cái cách dùng Style, cách dùng Mockup thay chữ ra kết quả, cũng là giống nhau, ngoài TUT căn bản, hiệu ứng Text chữ, có cả đóng òi, mock up nào, cũng có Styles trong đó cả, và ra ngoài kia, tìm TUT học.
    TUT hiệu ứng text chữ đây :
    https://forum.vietdesigner.net/forums/text-effect/

Ủng hộ diễn đàn