Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em hỏi về cách tạo avatar dạng này một tí

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi NghiNghi90, 28/5/15.

Lượt xem: 2,373

1. NghiNghi90 Mới đăng kí

Có ai biết các tạo một avata như thế này từ phần mềm hay trang online nào không ạ? (không phải tự vẽ)

...
  2. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

thần thánh phần mềm quá, sao bạn ko nghĩ nếu có thể nhanh chóng biến hình chụp sang cartoon, manga thì cần gì họa sĩ truyện tranh. Nó chỉ có thể chuyển hình của bạn theo kiểu tả thực thôi.
    NghiNghi90 thích bài viết này
  3. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

4. Soullegend

mà nói ko đúng sao cười L-)
  5. changjinew

changjinew Thành viên cấp 2

phần mềm hay action nó chỉ chuyển nét và hiệu ứng th, cái hình trên rõ ràng là kiểu cartoon r, mình không nghĩ là có action nào tự chuyển biến đổi hình được :|, nếu có thì cũng xấu
  6. Nvhien

Nvhien Mới đăng kí

mà sao cái hình đơn giản vậy cũng cần phần mềm?
  7. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Lần này thì mình đồng ý với bạn Soullegend, mình phát ngán với mấy câu hỏi dạng như thế này. Cái gì cũng hỏi có phần mềm nào làm ra ko? Bức tranh ngta vẽ ra bằng tay mà hỏi có cách nào biến từ ảnh thiệt sang ảnh như thế ko thì mình cũng bó tay.

Tương tự với mấy thánh xin font, rõ là chữ ngta viết ra rành rành đó mà đi hỏi là font gì?

Ko hiểu nỗi các bạn nghĩ gì :)
    The FateNghiNghi90 thích bài viết này.
  8. NghiNghi90

NghiNghi90 Mới đăng kí

Đầu tiên cảm ơn mấy anh đã bơi vô giúp em ^^
    Nhưng cho em xin đính chính lại chút
    1 là ảnh trên do phần mềm hay app trên mobi nào đó làm ra chứ không phải ai vẽ vì cái này là 1 đứa trong trường làm avatar cho cả lớp nó (mỗi đứa 1 cái), seach bằng google hình ảnh thì thấy rất nhiều avatar như này, giống như là lấy tóc, mắt, mặt rồi ghép vào với nhau.
    2 em chỉ hỏi tên cái phần mềm trang hay app làm ra nó thôi chứ em không có hỏi làm sao để chuyển ảnh chụp ra ảnh hoạt hình này nọ
    3 em không biết vẽ (nếu biết thì không phải lăn tăn hỏi đông hỏi tay như thế này), và em biết cái thằng kia nó cũng không biết vẽ @@ mà hỏi nó không chỉ T.T
    4 em đã tìm ra cái thứ làm cái ảnh đó rồi..... ~.~ (Uface)
  9. The Fate

The Fate Thành viên cấp 1

Bác tìm hiểu kỹ hơn rồi hẳn hỏi coi bộ tốt hơn đúng không :)
  10. Soullegend

thì chương trình này cũng giống như cái chương trình gì hồi trước chụp qua camera rồi lồng vô tranh vẽ ấy, đa số là của Trung Quốc Hàn Quốc gì đấy, chủ yếu là lấy từ thư viện có sẵn ghép mắt mũi miệng lại cho nên ko có chính xác lắm...mà coi chừng dùng mấy phần mềm đó bị cài ba cái phần mềm gián điệp, virus này kia!

Ủng hộ diễn đàn