Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em hỏi về chèn chữ vào ảnh trong photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ma na canh, 14/1/13.

Lượt xem: 25,421

1. ma na canh Mới đăng kí

Bro nào cho em hỏi làm thế nào để chèn chữ vào ảnh trong PTS thật sắc nét, không bị nhòe???

...
  2. Mắt Bão

Mắt Bão Thành viên cấp 2

Thấy cái biểu tượng chữ T không ? Bấm vào đó rồi ghi chữ thôi ( Font chữ, size thì chọn như bên word ) Còn các chức năng khác thì bạn phải học thêm
    Mà làm gì có chuyện chèn chữ mà bị mờ @.@
  3. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

Cứ đùa chứ mình chèn text dzô ảnh bằng Microsoft Word mà còn chưa vỡ nét chữ cơ mà :))
  4. ma na canh

ma na canh Mới đăng kí

Ý em là lúc chèn chữ xong mở ảnh ra xem nó bị mờ mờ bác ạ . Có cách nào làm cho nó thật sắc nét không ạ ?
  5. ma na canh

ma na canh Mới đăng kí

Ô mai chúa, em chèn chữ vào ảnh trong PTS xong mở ra toàn bị nhòe, không sắc nét :'(
  6. Mắt Bão

Mắt Bão Thành viên cấp 2

À, đó là do lúc bạn lưu ảnh, lưu chọn file/save as/ chọn file jpeg
    Ở quality kéo hết thanh ( 12 ). Ok
    Nhớ like nghe bạn ;))
    SOVIET Anma na canh thích bài viết này.
  7. LiptonChanhĐá

LiptonChanhĐá Thành viên cấp 2

Mình nghĩ là cả cái ảnh bạn bị nhòe rồi chứ ko chỉ dòng text ko đâu :))
  8. ma na canh

ma na canh Mới đăng kí

em cũng mong thế lắm nhưng mà ảnh nó không nhòe mới ức chứ :( Thà nó bị nhòe còn biết do cái gì, đằng này ảnh nét, chữ nhòe :-<
  9. ma na canh

ma na canh Mới đăng kí

mình chỉ chỉnh tex thôi chứ có ấn linh tinh vào cái đấy đâu :)
  10. tờ rúc

tờ rúc Banned

Cái này do bạn viết chữ luôn vào ảnh nên thường bị nhòe chữ, bạn ctrl+N để tạo trang mới (nhớ cho resolution khoảng từ 200-300, hơn cũng được tùy bạn, nhưng cho càng nhiều thì file càng nặng)
    ma na canh thích bài viết này
  11. Long Khánh

Long Khánh Thành viên cấp 2

Nếu ko muốn bị nhòe thì bạn đưa hình cần Ps qua làm việc với Illustrator để thêm text vào, hết nhòe vs răng cưa j hết :)
    ma na canh thích bài viết này
  12. ma na canh

ma na canh Mới đăng kí

Cảm ơn bác, em làm được rồi
  13. Hưng Nguyễn Văn

Hưng Nguyễn Văn Mới đăng kí

do nó đồng hóa vs độ phân giải của ảnh chất lượng thấp í mà

Ủng hộ diễn đàn