Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em hỏi về Font Tiếng Việt nghệ thuật

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi sinhdark, 14/12/12.

Lượt xem: 6,788

1. sinhdark Banned

Em thấy trong các tấm hình các bác design có rất nhiều tấm hình có sử dụng tiếng việt..với font chữ rất nghệ thuật..em xin hỏi là làm sao để có được text như vậy..tiếng việt thì em chỉ biết làm text đơn thuần thôi...
    Có phải ta sẽ dùng font tiếng Việt đã đc việt hóa hay k?hay là có thủ thuật gì thì các bác chỉ bảo em với..em cũng lên google search mấy font chữ đc gọi là đã việt hóa nhưng k hề sử dụng đc..

...
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

bạn muốn text của bạn như thế nào. cho ảnh demo xem nào, ??
  3. Con cò bé bé

Con cò bé bé Mới đăng kí

1 địa chỉ đáng tin cậy
    vfont.vn
  4. sinhdark

sinhdark Banned

miễn là chữ Tiếng Việt nghệ thuật là đc ạ..em thì chỉ biết đánh tiếng việt font Time New Roman thôi :(
  5. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

6. huutruc0205

huutruc0205 Banned

mình chỉ bác 1 cách mà các anh em trong forum hay làm là, bác dùng font nào bác thích, cứ gõ "vô tư" đừng bỏ dấu, gõ xong font mà bác thích rồi, lấy thêm 1 font thứ 2 nửa, font thứ 2 này phải viết được tiếng việt, vd như "Time New Roman" củng được, bác gõ nội dụng y như gõ ở font 1, rồi bác chơi trò "cắt dán" của photoshop, thế là bác có dc 1 đoạn text với font mình thích mà lại bỏ dấu được, mình thấy anh em trên forum hay làm vậy ak
  7. Con cò bé bé

Con cò bé bé Mới đăng kí

:)) nói như bạn người ta cần gì bán font vài triệu 1 bộ nữa bạn =))
  8. huutruc0205

huutruc0205 Banned

cười cái j, làm vậy củng dc vậy, ai biết là mình chấp vá đâu, nhưng ma mấy font đẹp toàn là font tiếng nước ngoài làm j mà có font tiếng việt hả bác, font nước ngoài thì cho dù bác có bỏ ra cả tỷ để mua củng ko có tiếng việt đâu nha bác, buộc phải chơi vậy thôi x(
  9. HSP

HSP Thành viên cấp 4

:)) sai lầm nhé , sợ bạn ko có túi đủ rộng để mua thôi ;;)
    http://vfont.vn/
    http://ôfont.vn/

Ủng hộ diễn đàn