Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em hỏi về nhóm lệnh trong AI CS6

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Voii Rừng, 16/4/15.

Lượt xem: 3,009

1. duypv2742

duypv2742 Thành viên cấp 3

Đặt hình cô gái dưới, hình tròn lên trên -> chọn cả 2 rồi phấp chuột phải chọn clipping mark . thế là ok
    Voii Rừng thích bài viết này
  2. Voii Rừng

Voii Rừng Thành viên cấp 1

Sẵn đây mọi người cho em hỏi? Em mới làm xong cái danh thiếp mà trước khi đi in em nên xuất file và lưu như thế nào để khi đi in không bị lỗi ( em có mò trên google nhưng thấy không chắc ) ? Mọi người chỉ em với @@
  3. duypv2742

Voii Rừng file Ai à, thế bạn xuất ra file DPF là chuẩn nhất nhé. để chế độ High hoặc illustrator
  4. haiquancn2

haiquancn2 Thành viên cấp 1

cho hình tròn lên trên cô gái rồi cliping mask
  5. Voii Rừng

Ok duypv2742 nhưng khi in mấy hình ảnh hay text mình có cần làm gì để không bị lỗi không bạn?
    duypv2742 thích bài viết này
  6. duypv2742

anh xuất hơi to nhỉ ^^
  7. Voii Rừng

Dạ được rồi cám ơn a. Nhưng mà cho e hỏi cái nữa nha a duypv2742
    khi mà em đi in người ở chỗ in nói là file của e có khung nên in không được? Là sao để tắt khung và giải thích giúp em với?
    duypv2742Steven KarBit thích bài viết này.
  8. duypv2742

Có khung là sao.
    Bạn muốn in cái phân mầu đỏ không hay là cái viền mầu trắng ở ngoài nữa. Không có lí do gì mà lại k in được cả. Bạn gửi file Ai sang bọn nhà in nó khắc biết chỉnh sửa chứ. Chắc là bọn nó gà rồi. Voii Rừng
  9. Enddy_K

Enddy_K Thành viên cấp 1

Cái khung màu trắng là arboard hay object thế ?
  10. HiepNV

HiepNV Mới đăng kí

xuất file đi in, thông thường xuất sang eps, khi xuất như vậy tất cả các đối tượng thông minh "smart object" sẽ tự động ngắt link. Với các bản hiện tại là CC hay CS6,5 thì artboard chính là phần hiển thị nội dung in bên trong, vì thế bạn nên để 1 art board cho bên in họ dễ hiểu. Nhiều nhà in họ vẫn đang sử dụng phiên bản cũ nên làm thế để an toàn. Nếu bên in họ làm cả chế bản luôn thì ko phải đặt "ốc màu", họ sẽ tự làm. Nhớ convert font trước khi chuyển in. Có nhiều cách, nhưng tôi hay dùng thẻ "select/text object" rồi Ctrl+Shift+O thế là xong.
    Voii Rừngduypv2742 thích bài viết này.
  11. Voii Rừng

duypv2742 mình quên cho phần màu đỏ ra hết ngoài, mình cho hết màu đỏ rồi luôn vì khoảng đó là viền để người ta in tràn lề. Cái màu trắng là khung giấy mình tạo ( 3.5 inch - 2 inch )
  12. Voii Rừng

Enddy_K cái đó là khung giấy mình tạo kích thước 3.5 inch với 2 inch ak

Ủng hộ diễn đàn