Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em hỏi về quá trình thiết kế giao diện web với...

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi Tịch Lâm Bi Thu, 13/3/17.

Lượt xem: 3,495

1. Tịch Lâm Bi Thu Thành viên cấp 1

Chào các bác, em làm thiết kế cũng được 1 thời gian rồi nhưng về giao diện web thì chỉ mới đây thôi nên nhiều cái em rất ko hiểu. Cũng hơi ngại hỏi vì sợ gạch nhưng giờ em bí quá...

Em nhận thiết kế giao diện cho 1 chị, web này là làm cho GG street view, em đã làm 6 trang rồi.
    Và theo ban đầu giao là làm 6 trang, cắt - xuất html, hỗ trợ code trong suốt quá trình làm web, chị ấy nói là nếu code yêu cầu thêm trang thì phải làm thêm trang hoặc bổ sung hình v.v...
    Chi phí chị ấy trả là 1tr4 tất cả.

Đã trả em trước 700k rồi, và giờ nói là bên code xong web đó hoàn toàn thì em mới đc nhận chi phí còn lại (tính tới nay là tiền của em cũng kẹt đó hơn 3 tháng rồi)

Hiện chị ấy đang gửi em làm tiếp web khác vì em làm chị ấy ok. Em khó hiểu là đối với thiết kế giao diện thì ai cũng làm như vậy hay sao các bác?
    Và chi phí chị ấy trả em như vậy là hợp lý ko các bác?

Em xin cám ơn các bác nhiều

...
  2. LGPhong

LGPhong Mới đăng kí

Hi bạn,

Ý kiến cá nhân của mình thì bạn có thể tham khảo trang fiverr.com để có mức giá cơ bản cho website design, UI/UX. Bạn dựa vào giá đó rồi căn chỉnh lại giá của bạn dựa trên scale của project gồm phần tính năng và giao diện. Đây là trang web của cộng đồng freelancer.
    Tịch Lâm Bi Thu thích bài viết này
  3. anhtuan1006

anhtuan1006 Thành viên cấp 2

có 700k mà nợ những hơn 3 tháng cơ à bạn ...
  4. hanuanvds

hanuanvds Thành viên cấp 1

thế này có vẻ hơi đểu @-), nói chung là lần sau bạn nên thỏa thuận rõ ràng hơn.
  5. ơ đối với thiết kế giao diện ko phải ai cũng làm như vậy đâu nhé, ban đầu bạn nên thỏa thuận rõ làm bao nhiêu trang, chi phí bao nhiêu. Nếu có yêu cầu phát sinh thêm thì trả bao nhiều cho 1 trang phát sinh.
  6. Tịch Lâm Bi Thu

Tịch Lâm Bi Thu Thành viên cấp 1

thực tình là đối với giao diện web em mới làm lần đầu nên ko rõ lắm @@
    Chị này nói là xong dự án mới thanh toán hết, mà em cũng ko biết khi nào xong.

nên em mới muốn hỏi là có phải bên code khi nào xong website thì thiết kế là em mới đc nhận lương toàn bộ đúng ko? Vì cũng 3 tháng rồi chưa thấy gì. Nên em mới khó hiểu ko biết đúng hay ko...
  7. được nhận lương ngay khi làm xong hay phải chờ code hoàn thành mới đc nhận toàn bộ là phụ thuộc vào thỏa thuận đầu tiên giữa 2 bên, nếu lúc đầu chị kia có nói là chờ dự án xong hết mới thanh toán thì giờ bạn phải chờ rồi. Nhứng thế éo nào website làm 3 tháng vẫn chưa xong thế cái dự án nó phải lớn cỡ nào @-)
  8. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

tại sao ko hỏi thẳng khách tiến độ dự án thế nào rồi và tại sao ko trả tiền?

trong tr` hợp họ ko chịu nói rõ, hoặc có dấu hiệu bùng thì public thông tin đối tượng lên cho mng chửi
  9. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Cái này là do bạn từ ban đầu không có yêu cầu về quy trình làm việc thống nhất giữa 2 bên.
    Làm gì có cái chuyện thiết kế xong, lại đi chờ code. Hoàn thành công đoạn nào trả tiền công đoạn đó chứ, ai lại làm kiểu kia.
    Với cả nếu xác định từ đầu, tuyệt đối đừng làm theo kiểu việc phát sinh phải hỗ trợ.
    Cứ đóng theo giá từng trang mà ăn tiền -_-. Check lại chỗ bà đó xem, 1 web trung bình của bà ý bao nhiêu trang, đó, 5 hay 7 trang, ok 1,5tr All. XOng khi nào phát sinh thêm trang nào tính tiền trang đấy. Mà bảo bà ý, bỏ mẹ cái ý định xong code thì trả tiền đi =)) Mấy loại ngậm tiền giữ làm của riêng, đời đéo thọ đâu.
  10. Tịch Lâm Bi Thu

Tịch Lâm Bi Thu Thành viên cấp 1

ah vậy là em tke xong là phải trả luôn :D
    tke những cái khác thì em biết, riêng về web lúc đầu em ko hiểu lắm là có phải chờ code hay ko...
    nên sợ là ai cũng chờ code mà mình đòi trc thì hơi quá. nếu là lỗi của họ thì em sau này thỏa thuận lại.
    Em cám ơn các bác ^^
    thiết kế web keyweb.vn thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn