Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em hỏi về tạo sơ đồ phân nhánh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Layla, 30/4/16.

Lượt xem: 2,994

1. Layla Mới đăng kí

Em đang muốn vẽ lại cái sơ đồ này nhưng không biết phải vẽ cái hình chữ nhật màu xanh và mũi tên cong như thế nào ạ. Em mới học về photoshop nên mới biết sử dụng cơ bản, mong mọi người giúp đỡ em. Em cảm ơn ạ.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/4/16
  2. huynguyen88

huynguyen88 Thành viên cấp 1

Qua Corel or AI vẽ nhanh hơn đó bạn !
  3. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

photoshop thì khó cho người mới làm quen có hướng dẫn tương tự cho bạn đây,

làm bằng powerpoint hay word dễ hơn.
    Hồng SơnLayla thích bài viết này.
  4. Layla

Layla Mới đăng kí

huynguyen88 cái cty của mình nó bắt làm bằng pts mới khổ cơ
    khanhdu1994id mình cảm ơn bạn nhé, cho mình hỏi xíu nếu bạn có biết : cái hình chữ nhật trong cái sơ đồ mình đăng thì làm thế nào để có màu xanh nhạt như vậy nhỉ?
  5. mrquang789456

mrquang789456 Thành viên cấp 2

cực kỳ là trong suốt nhé, cứ cắt dán cắt dán xoay xoay là xong
    khanhdu1994idLayla thích bài viết này.
  6. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Bạn vô illustrator tạo một new file A4, sao đó dùng Rectangle tool vẽ một hình chữ nhật chiều dài gần bằng khổ giấy rồi dùng V chọn khung đó, tiếp theo vào thẻ Object > Path > Split Into Grid và chia các hình chữ nhật đều nhau và khi đó các cạnh của hình chữ nhật là nhánh và chừa các ô khoảng cách còn lại là các hình bạn điền thông tin, làm thế khá chuẩn về khoảng cách. Để xoá các hình không dùng thì có thế chọn mỗi cái bằng V và xoá bằng phím Backspace hoặc chọn tất cả rồi dùng Shift + M để xoá :), chúc bạn may mắn.
    Layla thích bài viết này
  7. Layla

Layla Mới đăng kí

mrquang789456 cảm ơn bạn nhiều nhiều :x
    Gia Phú cảm ơn bạn nhé nhưng mình ko dùng illustrator, hix:(
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn