Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em hỏi về vấn đề action..!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Action' được đăng bởi VietVu 7097, 31/3/17.

Lượt xem: 5,738

1. VietVu 7097 Mới đăng kí

Chào các anh chị ạ, em là người mới, em cũng vừa học báo chí ra, ngành nghề của em thì chụp, xong rồi cũng chỉnh 1 tí cho nó đẹp, em báo quân đội ạ. Vừa qua em vừa vào làm thì có xin và coppy được của 1 người chú phần mềm photoshop CS4 đã có sẵn vài action gọi là chạy qua để ảnh đẹp đăng báo thôi, nhưng coppy xong em cài bên máy em thì không có action ạ. :( có cách nào coppy luôn được cái phần mềm có luôn action không ạ???
    Xin mọi người hãy trả lời giúp em ạ.!!!

...
  2. truonghuyen186

truonghuyen186 Thành viên cấp 2

ko có đâu nhé, e phải save action kia lại có dạng đuôi .atn xong mở pts của e lên và click đúp chuột load vào là xong.
    VietVu 7097 thích bài viết này
  3. photoshopdep

photoshopdep Banned

4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

1. Có sẵn như nào? Trong cùng một thư mục chứa cả file cài đặt của Ps lẫn đống Actions ấy hả?
    2. Nếu là file cài đặt của Photoshop thì làm sao mà chứa những Actions bên ngoài được? Nó chỉ chứa một số Actions có sẵn từ bộ cài thôi.
    3. Muốn sử dụng Actions bên ngoài 1 là bạn load từ thư mục bên ngoài vào, 2 là ném thẳng các file Actions vào thư mục cài đặt của Photoshop có đuôi là *.atn

- Đường dẫn mặc định
    VietVu 7097 thích bài viết này
  5. VietVu 7097

VietVu 7097 Mới đăng kí

Ai có thể giúp em liên lạc cho em qua fb: facebook.com/nguyendinhvu97 với ạ :(. em rối quá rồi
  6. VietVu 7097

VietVu 7097 Mới đăng kí

7. truonghuyen186

truonghuyen186 Thành viên cấp 2

đầu tiên, mở pts của chú e lên save action như clip dưới, sau đó, copy cái action vừa save sáng máy e, , mở pts lên và load action. làm theo video là dc
    tranvan.muon thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn