Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em hỏi về việc đăng ảnh dài trên blogspot

Chủ đề thuộc danh mục 'Blogspot' được đăng bởi sakurafashionvn, 7/6/15.

Lượt xem: 2,357

1. sakurafashionvn Mới đăng kí

e

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 4/8/15
    DzungDG thích bài viết này
  2. sakurafashionvn

sakurafashionvn Mới đăng kí

Đây là 1 ảnh 700 x 9969pixel chứ không phải nhiều ảnh ạ.
  3. AuNvA

AuNvA Mới đăng kí

Bạn thử theo cách này xem:
    em.amplifiedshock.com/2009/10/20/prevent-blogger-from-resizing-images
    sakurafashionvn thích bài viết này
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Bài viết mà bạn AuNvA đã có từ năm 2009 nên mình nghĩ chắc bây giờ ko áp dụng đc đâu.

Ảnh Blogspot nếu dài như trên thì hình như bắt buộc phải bị resize, thế nên mình nghĩ cách đơn giản nhất đó là với những ảnh dài bạn có thể up sang Imgur hay ImageShack rồi copy vào bài viết Blogspot là ok.
  5. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Bạn có vẻ chú trọng nhiều đến SEO quá nhỉ? Mình ko rành về SEO nhưng mình thấy đâu có gì quan trọng đâu nhỉ? Nếu bạn xài domain riêng thì có khi bạn cần phải dùng ảnh cũng thuộc domain đó, con đằng này cũng chỉ là ảnh dạng .blogspot thôi thì dùng ảnh ở đâu mà chẳng được. Quan trọng là nội dung, tiêu đề ra sao thôi.

Mình ko rành SEO, nhưng theo cảm nhận của mình là như thế. Ví như toàn bộ hình ảnh của diễn đàn mình đang dùng cũng đa phần là của Imgur đấy thôi, chẳng ảnh hưởng gì.
  6. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

bỏ thẻ <a> bao bên ngoài đi, chỉ giữ lại img bên trong thôi. Và họ click vào link thì văng thẳng ra ảnh, hoàn toàn chả dính đến seo siếc j cả. Vì SEO cần keywork, cần des, cần title của 1 trang web, 1 cái ảnh ko có những fần trên.

nếu sợ thì trang wp thêm cái robots.txt chặn hết bot thì nó ko index.
  7. sakurafashionvn

sakurafashionvn Mới đăng kí

Ủng hộ diễn đàn