Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em xin ý kiến mọi người ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Corel Draw' được đăng bởi VETVET, 26/10/17.

Lượt xem: 3,219

1. VETVET Mới đăng kí

Chuyện là file thiết kế của em khi được mở trên pc khác thì bị lỗi font chữ, em muốn hỏi xem phải lưu, xuất file hoặc cần chỉnh sửa thế nào để file thiết kế của e được giữ nguyên ạ...Mọi người giúp em ạ. Em cảm ơn

...
  2. kubon2017

kubon2017 Mới đăng kí

Nguyên nhân chính ở đây là do "máy tính của bạn có font chữ đặc biệt mà bạn dùng để thiết kế" Tuy nhiên máy người khác lại không có font chữ đó vì thế nếu như bạn dùng các phần mềm thiết kế như Ai, Photoshop... Thì tốt nhất bạn nên xuất chúng ra file ảnh đuôi: png , gif ,jpg.. để khi xem trên các máy khác font chữ ko bị thay đổi bạn nhé!
  3. DatHoangbt

DatHoangbt Thành viên cấp 1

Bạn chọn tất cả chữ r nhấn Ctrl+Q (trong corel) hoặc Ctrl+Shift+O ( trong AI) để chuyển text thành vector thì khỏi lo lỗi font!
    phamhung90VETVET thích bài viết này.
  4. VETVET

VETVET Mới đăng kí

Em cảm ơn ạ...Cũng quên mất bước này
  5. phamhung90

phamhung90 Mới đăng kí

Có 2 cách giải quyết vấn đề này:
    1. Convert font chữ ( Ctrl + Q ), sau đó lưu file
    2. Gửi thêm bộ font chữ trong thiết kế, cùng file thiết kế.
    Thân ái!

Ủng hộ diễn đàn