Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho hỏi cách Blen màu này và màu này được gọi là màu gì ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi biken, 3/1/15.

Lượt xem: 2,155

1. biken Mới đăng kí

Cho em hỏi cách blen màu này làm như thế nào ạ..

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Thấy hok có ai vào đây nói, thì mình vào đây ! :))
    Đây là dạng Blend Màu Nâu Đất, mình thì cách Blend của mình, là lúc trước, đã học Blend tùm lum tà la, bi giờ, chỉ biết Blend bằng mắt so nhìn, cứ cho 1 hình Blend xong này đây, và 1 cái hình khác, chưa Blend, mình đẩy cho nó giống mẫu này, tùy hình đó, là buổi chiều, hay buổi sáng, mùa xuân, hay mùa thu, mùa đông, vàng, hồng, tím tái, gì đó .v.v.. mà cách làm, có khác ít ít, xào qua xào lại, cho giống, là xong. :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 6/1/15
  3. biken

biken Mới đăng kí

tranvan.muon @ cảm ơn bạn... mình thì chịu chết...... mò hời mà chả thấy màu nó giống chỉ toàn là vàng với đỏ koh ak.. hì
  4. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Mình trên kia đã nói đó, khi người ta Blend xong, mà chỉ đưa khơi khơi 1 cái hình, này đây, thì chỉ có 1 cách duy nhất, là nháy màu, so nhìn theo màu của nó đang có, xào qua xào lại cho giống nó, chứ hok còn biết tác giả làm bằng cách nào . (Tác giả hok chịu nói ra đâu ! :)))
    Còn TUT nói về cách nháy màu, so nhìn bằng mắt nhìn, với dropper Tool, thì mình có làm 1 TUT, ở ngoài bên mục Tutorial - Ghép Ảnh, Vietdesigner này đây, tên là " Blend Màu Da Đẹp như mơ", thì đổi sang " Blend Màu Nền Đẹp Như Nó", cũng làm như TUT đó, bạn vào đó, dò bằng ống hút, xem màu nền, số L-RGB là bao nhiêu, ghi trong tay, rồi đẩy hình khác, sao cho giống nó, bạn cố làm từ căn bản, so màu từ từ, đẩy từ từ, trước đi, sau này, bạn lên level khá khá, thì nhìn bằng mắt, cũng biết đẩy màu nào, lên bao nhiêu độ, là ra dc màu này đây.
    Chỉnh sửa lần cuối: 6/1/15
    sanglee thích bài viết này
  5. biken

biken Mới đăng kí

oke.. cảm ơn bạn nhiều... hì...
  6. ngocmai9791

ngocmai9791 Mới đăng kí

đẹp trai thế nhở :))))))))))))))))))))))))))))))))))))))
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn