Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho hỏi cách place nhiều trang trong Illustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi sieudang1993, 4/5/16.

Lượt xem: 7,493

1. sieudang1993 Mới đăng kí

Các bạn cho mình hỏi, bây giờ mình có một file PDF 60 trang, muốn place vào Illustrator thì phải dùng lệnh place 60 lần hay có cách nào để place nhiều trang cùng lúc không ? Hồi trước có bạn chỉ mình dùng PDF extract thành 60 file pdf mỗi file 1 trang rồi kéo cả vào thì mình thấy không khả thi lắm, cho hỏi có cách nào khác không ? Cảm ơn

...
  2. butfaro

butfaro Mới đăng kí

dùng scrip "AI_openMultiPagePDF_CS4_CS5.v1.02" này nhé, lên mạng tìm down về, vì chưa đủ bài nên k gửi link đc,
    mở file này ra rồi chọn đến file muốn place vào, chọn từ trang nào đến trang nào, rồi open ngồi đợi
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. sieudang1993

sieudang1993 Mới đăng kí

cho hỏi scrip đó là open hay là place, nếu là open thì mình mở ra còn phải chỉnh lại size artboard khá là nhiều, ở đây mình muốn place bạn ah và căn bản việc open file PDF trong illus còn lỗi font, lỗi link nữa nên place là cách tốt nhất để không làm nhảy nội dung file.
  4. Gonhoang216

Gonhoang216 Thành viên cấp 2

Bác butfaro có nhiều scrip của AI ko cho mình xin với , đang sưu tầm scrip bác ạ :D
  5. luongnx93

luongnx93 Thành viên cấp 2

Gonhoang216 mình có cái chạy code cho card, ví dụ công ty có 1000 nhân viên, 1000 mã.chạy 1 lúc hàng ngàn code cho name card thì sao nhỉ
  6. bdesign

bdesign Banned

Chắc không có cách nào. Mà AI đâu có cho nhiều trang, muốn nhiều trang, phải tạo nhiều vùng in trên 1 trang lớn. 60 trang AI trong 1 file thì rất nặng. Chắc phải place thủ công, sao không place luôn vào Indesign mà sửa?
  7. Gonhoang216

Gonhoang216 Thành viên cấp 2

luongnx93 quá là hay luôn :)) , nếu đc bác cho em xin nhé , em đang sưu tầm scrip hay mà :D
  8. butfaro

butfaro Mới đăng kí

@sieudang1993: nó tự mở file lên, rồi nhập các trang vào thành 1 file duy nhất gồm nhiều artboard, cứ down về mà nghịch, rồi bạn sẽ hiểu
    @Gonhoang216: tôi chỉ dùng vài cái scrip hay dùng đển nhiều thôi, ví dụ như chọn bo góc, đóng gói toàn bộ file làm việc để gửi (giống bên indesign)...
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn