Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho hỏi cách viết chữ có dấu trong Photoshop CS6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Alyssa KIm, 21/12/12.

Lượt xem: 31,922

1. iammai

iammai Thành viên cấp 1

ngtrtha mình đảm bảo là ko phải nhầm bảng mã, vì chỉ có trong pts mình mới ko gõ được dấu thôi, với lại sai bảng mã thì chữ nó loạn xà ngầu hết. Vñ duå nhû vêìy neâ. Trong khi khi mình gõ trong pts thì nó ra từng ký tự như đang gõ tiếng Anh í.

Mà dù sao bây giờ mình chạy luôn bản cài đặt rồi, gõ dấu bình thường. Mình chỉ ức chế là ko tìm được nguyên nhân thôi.
  2. theanh234

theanh234 Mới đăng kí

e dùng font chữ Gabriola , gõ từ nào cũng dc mà mỗi từ "ư" nó ko chịu, test thử 1 số font khác thì cũng bị y chang vậy, cứ đánh chữ "ư" là nó ko chịu, các pro chỉ e với :(
  3. MissScorpio

MissScorpio Thành viên cấp 2

Cài trong máy bàn thì đc, giờ qua lap cài ko gõ đc tiếng Việt là sao ta???:((
    Tưởng font lỗi, cài lại,,,vẫn thế...thím nào chỉ mình với... :((
  4. zero001002

zero001002 Thành viên cấp 2

Thử tick vào chỗ "luôn sử dụng clipboard" trong phần mở rộng của Unikey xem
    MissScorpio thích bài viết này
  5. MissScorpio

Ức chế quá, vừa xóa cái Ptcs6 rùi zero001002 ak..hết thử ~X( ...mai vọc...tks nhá
  6. dinhbacvip

dinhbacvip Thành viên cấp 3

Cho chạy Unikey theo quyền Administrator ấy
    phamtungvnp thích bài viết này
  7. phuong trinh

phuong trinh Mới đăng kí

chuyen unikey sang TCVN3
  8. MissScorpio

9. MissScorpio

10. phuong trinh

phuong trinh Mới đăng kí

cai nao co .Vn o dau moi viet duoc
  11. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

zero001002 có biết clipboard trong unikey để làm gì ko mà lại kêu kích vào hở, zero :v
    MissScorpio có teamview thì đọc ID + pass lên mình xem xem thế nào :D
  12. Tiểu Hổ

Tiểu Hổ Thành viên cấp 2

Hình như do PTS vì có lần mình bị lỗi này nhửng chả biết sửa nó ntn luôn, cứ ngồi mò ở phần chỉnh text trong PTS có khi lớ ngớ lại vớ huy chương
  13. Mat Hip

Mat Hip Mới đăng kí

chuột phải => Run as administrator
  14. MissScorpio

Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  15. zero001002

zero001002 Thành viên cấp 2

Đoilơ ViệtDesigner : Không biết, hồi trước mình viết không được lên mạng search thì thấy người ta chỉ như vậy nên làm theo thôi
  16. Đoilơ ViệtDesigner

zero001002 cái đấy rất khó chịu, riêng chuyện có viết được có dấu hay ko thì mình ko xác nhận, nhưng khi bật cái đấy lên rất chi gọi là cực cực cực khó chịu luôn, khi soạn thảo mà cần copy 1 đoạn nội dung lớn, bật cái clipboard lên, thì ví dụ trên mạng có 1 bài văn hay, mà bạn cần copy dán vào word, bạn vừa bôi đen hết và ấn copy, sau đó tự nhiên ví dụ trên 4rum có bài viết hay, bạn vào đó cmt 1 đoạn có dấu (đại loại như là "hay quá" thì cái phần clipboard đó nó sẽ tự động copy lại cái phần tiếng việt có dấu (đó là chữ á trong từ "hay quá") và giờ nếu bạn paste vào word đoạn văn vừa copy lúc nãy, thì nó sẽ paste vào đấy chữ á :))
    Mọi hôm lò mò bật 2~3 lần mà chừa đến già luôn..
    Hà Bơzero001002 thích bài viết này.
  17. Đỗ Văn Chương

Đỗ Văn Chương Thành viên cấp 1

Mình bị như thế này,không ghi được có dấu luôn,mình dùng font đã việt hóa rồi. :((:((:((
  18. Đoilơ ViệtDesigner

có thể dùng font việt hóa, nhưng kiểu gõ lại ko giống với kiểu font :D
  19. Hà Bơ

Hà Bơ Thành viên cấp 2

Thử viết 1 text ở bên ngoài rồi paste vào pts xem có được không :))
  20. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Cứ dùng những bảng mã như thế này mà gõ là gõ được hết nhé. Và font chữ phải là font việt hóa nhé

Hải Trang thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn