Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho hỏi cách viết chữ có dấu trong Photoshop CS6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Alyssa KIm, 21/12/12.

Lượt xem: 31,908

1. pkcdance

pkcdance Thành viên cấp 2

Mình xài bộ gõ này,Ps dùng fonts tổng hợp (không phải dạng VNI...) vẫn gõ được tiếng Việt trong CS6. :) Trong máy mình có gần 1500 font,mà toàn fonts dùng được trong PS!
  2. dinhbacvip

dinhbacvip Thành viên cấp 3

MissScorpio Tức là click chuột phải vào Unikey rồi Bấm vào Administrator ok?
  3. falcon91

falcon91 Mới đăng kí

mình cũng bì lỗi như thế này , lên mạng search thì bảo là do unikey bản cũ ko tương thích, tải bản mới RC2 là ko bị .
    mình dùng bản portal cài sẵn đc lun , đã gõ đc tiếng Việt :D
    link
    PHP:
    http://diendanbaclieu.net/diendan/showthread.php?10278-Download-Unikey-ban-moi-nhat-4-0-2-RC-cho-Win-XP-Win-7-32-bit-64-bit
  4. nanhtrangvua

nanhtrangvua Mới đăng kí

hay bị lỗi này , bây giờ mới biết nhiều người cũng bị giống như mình. có font arial , vni - times thì nó không bị , con chọn cái lạ là bi hết . như chữ có dấu bị nhỏ lại
  5. phamtungvnp

phamtungvnp Mới đăng kí

Đã fix được lỗi trên bằng cách sử dụng :
    "Cho chạy Unikey theo quyền Administrator ấy" của pácdinhbacvip​

Cám ơn ông bạn rất nhiều. Tìm mãi mà ko fix được lỗi trên. Lang thang trên mạng mấy cái diễn đàn toàn nói sai kiểu gõ,bảng mã... vớ vẩn. Cái đó ai mà chẳng biết mà cứ tinh vi. hi hi dù sao đã ok rồi
    dinhbacvip thích bài viết này
  6. dinhbacvip

phamtungvnp: Ờ cái lỗi đó mình gặp rồi nên mình biết sửa như thế nào, mà cái này mình cũng tự nghĩ ra sửa thôi chứ cũng chẳng ai bày. Cách đây 2 năm mình học HQTCSDL dùng SQL Server không viết được tiếng việt, sau đó mình nghĩ cái đó chạy chế độ Administrator, mà cái unikey chạy chế độ bình thường nên không viết được, sau đó mình cho cái Unikey chạy chế độ Administrator là ok. Mình còn có 1 cách nữa là nếu chạy Unikey mà gõ tiếng việt không được thì vào Task Manager tìm cái Unikey End Task nó đi rồi cho chạy lại Unikey là ok, cách này mình cũng tự nghĩ ra thôi và có hiệu quả.
    binhjy thích bài viết này
  7. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Nếu xài font VNI thì bác đổi bảng mã dòng trên là VNI Windows, không phải font VNI thì chuyển qua Unicode.
  8. dinhbacvip

phucphamh: Bác yên tâm đối với những ai thiết kế thì họ đều biết cái đó!!
  9. quydongnast

quydongnast Mới đăng kí

BẠN LÀM THEO ĐÚNG CÁCH MÌNH CHỈ LÀ GHI ĐƯỢC NHÉ!
    B1: Thoát Unikey hoàn toàn (mình sài bản 4.0 RC2)
    B2: Chuột phải vào unikey chọn Run as administrator (Nhớ là không được double chuột vào biểu tượng Unikey nha)
    B3: Bật hộp thoại Unikey lên và chuyển sang bảng mã VNI Windows
    B4: Bật Photoshop lên và test thôi. Nhớ là chọn những font chữ có chữ VNI ở đầu nhá :))

B5: Làm được nhớ thanks mình nhé :)):)):))
    yuki407lê thạc phúc thích bài viết này.
  10. lê thạc phúc

lê thạc phúc Mới đăng kí

Thank Bạn quydongnat
    yuki407 thích bài viết này
  11. Quac Ziec

Quac Ziec Banned

Thanks! ngtrtha, đúng là lỗi này là do Unikey 32 ko chấp nhận dc CS6 mà phải tải Unikey 64 bit thì mới ok . Giờ thì yên tâm rùi, chúc các béc gỡ rối dc tơ lòng :D
  12. yuki407

yuki407 Mới đăng kí

Ủng hộ diễn đàn