Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi cách Blend màu trong hình này.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi hoonht, 17/8/12.

Lượt xem: 3,409

1. hoonht Mới đăng kí

Cho mình cách Blend màu như pic này với

...
  2. vandieutot

vandieutot Thành viên cấp 2

để mà phân tích được thì không hết đâu bạn à, nhưng họ có dùng 1 texture! có dùng patern overlay đó! đó là 2 cái chính
  3. hoonht

hoonht Mới đăng kí

Chỉ cần hướng dẫn cho mình cách làm cho ảnh đen trắng như trong hình thôi
  4. vandieutot

vandieutot Thành viên cấp 2

muốn đen trắng mà đẹp thì bạn phải có một ảnh gốc thật đẹp và mịn màng nhé! ý mình là ảnh chất lượng cao ấy! rồi bạn nhấn Ctrl + Shift + U là ảnh đen trắng ngay! rồi bạn dùng colover balencer tinh chỉnh sao cho mầu hơi ngã sang xanh bùn 1 tí nhé, mình đoán là bức ảnh trên thế đó! nhưng chỉ là minh họa nhé, không đúng 100% đâu nhé
    hoonht thích bài viết này
  5. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Bạn này có vẻ cuồng K-pop zữ lắm nhỉ, thấy topic nào cũng toàn là hình mấy anh zai Hàn :)
  6. hoonht

hoonht Mới đăng kí

Hjhj,không tại mình thấy hình Blend đẹp nên lấy hỏi luôn chứ cx k thix lắm

Ủng hộ diễn đàn