Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi chút về GIÁ LÀM WEB!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi Đặng Sơn Tùng, 25/11/13.

Lượt xem: 5,188

1. Đặng Sơn Tùng Thành viên cấp 2

Bạn mình thuê mình design cái web về học tập (chỉ design chứ không code), mình thì chưa biết đưa giá ra sao cho hợp lí, các bạn có thể tư vấn giúp mình được không.

...
  2. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

Đưa mình 6 củ là xong hết :D
  3. Đặng Sơn Tùng

Đặng Sơn Tùng Thành viên cấp 2

Justin Nguyễn bạn biết giá k chỉ giúp mình. mình chỉ design giao diện thôi
  4. Justin Nguyễn

Giá website vô vàn lắm ông ơi...tùy xem tiền bạn ông bao nhiêu thì chạc bấy nhiêu thôi. Có website làm giá có 500K nhìn cũng ok, có cái 10 củ lại xấu, lại có cái web của VIB (mini campaign, chả có internet banking j, xấu mù) giá nó lại hơn 2 tỷ.. nói chung là chả có giá chung. Lựa cơm mà gắp mắm :D. bạn bè lấy 3tr là tạm đc tùy trình độ của bạn.
    Boo.F thích bài viết này
  5. khanhhlu

khanhhlu Mới đăng kí

Tùy từng loại mã nguồn mà giá cả khác nhau, nếu blogger thì khoảng tầm 1 triệu nếu cực đẹp và độc quyền
  6. Đặng Sơn Tùng

Đặng Sơn Tùng Thành viên cấp 2

Justin Nguyễn web học tập tuhi mà 3tr cơ à, mình chỉ design giao diện thui :D thế chắc mình báo giá 2tr là vừa.
  7. HSP

HSP Thành viên cấp 4

bạn cứ xem giá ở những shop của ENVATO , họ bán những template PSD " như trường hợp của bạn là không có include HTML " tầm vài $ cho toàn bộ các trang mà mình nhớ hình như 7 - 10 trang gì í
  8. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

HSP thích bài viết này
  9. HSP

HSP Thành viên cấp 4

Đoilơ ViệtDesigner : biết mánh đó luôn ta :v coi bộ hợp tác kéo hàng ENVATO về phân phối trên VDS
    Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  10. Đoilơ ViệtDesigner

11. Justin Nguyễn

Đoilơ ViệtDesigner

Template trên themeforest là theme đại trà, không có tiêu chí gì, hứng lên thì sáng tác, mấy cái template trên đấy rất nhiều cái giống nhau về bố cục, nên một ngày vẽ ra mấy cái cũng được. Còn đây là làm thuê, một phạm trù hoàn toàn khác nên giá nó phải khác. Làm thuê vất vả ở chỗ nào?
    1 là phải tư vấn cho khách hàng (có phải ai cũng có kiến thức về design đâu)- khoản này rất khó...
    2 là phải làm đúng theo yêu cầu, đề bài của khách hàng. Có rất nhiều yêu cầu đi ngược lại với quy tắc thiết kế, khoai chuối rất nhiều ....
    3 là phải sửa chữa vài lần theo những thay đổi của khách hàng
    4 là bảo hành một thời gian nhất định về giao diện (thay banner hoặc ảnh, icon.. blah blah)
    Sơ sơ từng đấy việc có đáng tiền hơn cái việc vẽ theo cảm hứng, vứt lên mạng bán và không cần phải quay lại để quan tâm tác phẩm của mình không ? Đơn giản lấy ví dụ là xe ô tô mua tại hãng nó sẽ đắt hơn xe đặt chế riêng theo phong cách của mình, mang thương hiệu của mình (với cùng chất lượng).
    Báo giả rẻ, gặp mình hành cho ra bã luôn, lúc ý lại bảo tiền nào của đấy anh ei :)) (nói cho vui vậy thôi chứ đừng tự ái nhé :D :D)
    Thân !
    MPS thích bài viết này
  12. Đoilơ ViệtDesigner

Justin Nguyễn có vẻ bác ko hiểu ý em, chủ thọt đang cần tư vấn về giá, tức là ở đây chỉ là giá design layout ko kèm code, còn em đem theo giá đó là tầm 40$ cho 1 temple, vậy thì chủ thọt sẽ biết đường để mà định giá cho layout khi không có thêm giá code vào.

Hơn nữa giá ở trên themeforest nhiều cái mua chưa hẳn đã full.

Bác bảo mấy template trên đó giống nhau về bố cục, theo bác những web như nào thì là giống bố cục, mà vốn dĩ khi demo thì hầu như các web đều có bố cục toppage, header, content, footer, tùy vào sáng tạo của mỗi người mà thay đổi 1 chút, với cả bác có nói là "hứng lên thì sáng tác", cứ cho là vậy đi, nhưng cảm hứng của mỗi người đâu phải ai cũng giống nhau, thế nên cảm hứng đó sẽ làm ra các sản phẩm khác nhau...

Ít ra về khoản phối màu còn ngon hơn cả khối web doanh nghiệp đại trà ở VN, có khi bố cục còn ngon hơn.
    Em muốn nói riêng về phần design layout, ko có code vào trong...
  13. uchiha kiler

uchiha kiler Thành viên cấp 2

nếu mà web sex kèm data nặng thì cũng kha khá nhẩy
  14. Justin Nguyễn

Đọc comment #8 của bác mình thấy mấy ý này, không biết có phải ý bác muốn diễn đạt cho chủ thớt biết k nhé:
    Công thiết kế website ở VN chỉ đáng giá 15$ đổ xuống còn với những đứa báo giá cao hơn toàn lừa bịp.Vì đẹp long lanh như theme4rest cũng chỉ từng đấy tiền.
    Mình phân tích ở đây là, mặc dù không đẹp bằng những website làm đại trà mang bán nhưng công sức bỏ ra của những website "xấu mù" ở VN lại rất lớn. Chính vì vậy giá thành lại cao hơn những website bán sẵn đẹp mà không có tính thực tiễn. Bạn có biết không? giá trị của sản phẩm không phải đo bằng đẹp hay xấu, mà giá trị của sản phẩm nó được đo bằng sự hài lòng của khách hàng. Bạn có gì phản bác cứ chém thoải mái, đây là bàn luận 1 cách khách quan nhất, mọi ý kiến của bạn mình đều rất welcome
  15. lê luân

lê luân Thành viên cấp 1

Đi thẳng vào vấn đề của thớt 500- vài Tỷ...Tùy khách hàng mà lấy, nhiều tiền thì lấy giá cao, ýt thì giá thấp thôi lấy chỗ đi lại. Như thớt mình nghĩ lấy 1tr là hợp lý, vừa làm vừa lấy EXP vừa lấy khách thế là tốt lắm rồi :)
  16. solo12359

solo12359 Thành viên cấp 1

Design nếu kg cần code mình làm 1 tiếng xong, nói thật lòng đấy :)
  17. tomovn

tomovn Thành viên cấp 1

hì hì, cho em góp ít gió :3
    Em thấy là đừng dùng giá của Các trang cung cấp theme của nước ngoài để đưa ra giá thiết kế web. Vì họ coi 1 template web = 1 sp đc sản xuất hoành chỉnh, ko dịch vụ đi kèm, ko hậu mãi vì đối tượng nhắm đến là designer (kỹ thuật tốt, ít sáng tạo, và cần làm công nghiệp :D) Trong trường hợp của bạn nêu như ở #1, bạn đem lại cho KH (bạn của bạn) ko phải là 1 sản phẩm đã sx xong, mà là 1 dịch vụ tạo ra sản phẩm là giao diện website. Nên giá sẽ phải tính thêm ngoài công thiết kế các khoản như: thời gian thực hiện, độ phức tạp của yêu cầu thiết kế, công tác chăm sóc và bảo trì sản phẩm về sau nữa,...
    Trong trường hợp của thớt là ng quen nên giá theo mình là tầm 1-2 triệu là đẹp :)
    HÌ, các bác biết em chuyên về Film nên comment của em chỉ mang tính chất tham khảo và tạo gió thôi nhé :D
  18. niken0793

niken0793 Mới đăng kí

mình đồng quan điểm với #21 vì nếu mình trực tiếp thiết kế cho khách hàng thì ngoài giá là giá của giao diện thì mình còn phải support, chỉnh sửa để đạt sự hài lòng của họ nữa.
    Nếu cảm thấy mình làm đúng khả năng và đạt được sự hài lòng của họ thì ra giá tầm 1-2tr thì ok. Đừng rip giao diện rồi hét giá là được :)
    Thân :)
  19. Trung Võ

Trung Võ Thành viên cấp 2

sẵn cho mình hỏi giá xíu. mình làm nhiếp ảnh á.
    Mình có 2 vấn đề là:
    1. mình có sẵn tên miền của mình, nhờ các bạn thiết kế 1 cái trang chủ. trong đó chỉ hiện có 2 cái link thôi. click vào fb or flickr á. Giáo bao nhiêu?
    2. build 1 trang chuyên cho studio giá bao nhiêu? :D (ví dụ: http://www.putaphoto.com/)
    Cảm ơn ;) ..
  20. Easy

Easy Thành viên cấp 1

Trung Võ Nếu có mỗi 2 cái link thì đơn giản lắm :v Chả ai lấy tiền của bạn đâu :))
    Trung Võ thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn