Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi có bro nào có tut làm cover này không ạ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Phú Lể, 15/8/13.

Lượt xem: 2,805

1. Phú Lể Mới đăng kí

Tình hình là mình thấy cover này dễ thương nên muốn làm một cái.Nhưng xin hướng dẫn thì bạn ấy lại bảo chỉ bán nên mình muốn nhờ các bro giúp đỡ ! Tks mọi người trước ạ !

...
  2. Phú Lể

Phú Lể Mới đăng kí

mình hỏi cái ảnh bìa chứ không hỏi chữ 7 màu nha bạn
  3. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

1. Chữ màu thì #2 có tut đó
    2. Chữ to phía trên thì viết ra, copy layer chữ đó rồi chọn Filter > Blur>Motion Blur, rùi chọn góc độ và radius
    3. Cái ô vuông : vẽ ra 1 cái ô vuông = với avatar ( tỉ lệ thì mình ko rành :) ) rùi chỉnh Blending Option > Stroke > Gardient 7 màu.
    Xong
  4. Phú Lể

Phú Lể Mới đăng kí

Bạn Trần Thành Lợi nói cụ thể về cái chữ to phía trên hộ mình được không? tại mình chỉ thích cái đó thôi. Còn cái khung với cái tên 7 màu mình không quan trọng? mà theo mình biết thì cái này có 1 số bạn làm với chữ khác nhau mà backgr y như nhau nên có lẽ có stock! Tks bạn trước nha! có fb hay yh thì cho mình với !
    Trần Thành Lợi thích bài viết này
  5. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Phú Lể : Chữ to :
    1. Viết chữ rồi chọn màu, bạn có thể viết từng chữ ( mỗi chữ 1 layer )
    2. Chọn layer chữ đó rùi nhìn phía trên thanh menu
    3. Tìm chữ Filter , chọn tiếp Blur, tiếp tục chọn Motion Blur
    4. Hiện ra 1 cái bảng và bạn chỉnh góc độ và radius, nếu mún giống trong ảnh thì góc 90 độ, radius càng cao thì độ blur ra càng dài
    .
    Nếu nhiều layer chữ thì bạn làm từng layer 1, không copy được.
    Facebook : https://www.facebook.com/ngunhung.nguyhiem.1Yahoo : hoangtucoc_2005st
  6. Phú Lể

Phú Lể Mới đăng kí

tks các bro nhiều lắm !
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn