Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi làm sao tạo được đốm sáng như thế này?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ThienFurniture, 3/7/17.

Lượt xem: 1,669

1. ThienFurniture Thành viên cấp 2

Các Pro cho mình hỏi làm sao để tạo được đốm sáng trong ảnh như thế này với ạ. Cả phần tóc có phải sử dụng Layer Mask không.?
    Thanks cả nhà.

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Theo cách mình làm, thì là dùng chế độ Overlay, là lót 1 layer bên trên, chế độ Overlay, dùng cọ mềm bự bự cỡ 200px, màu vàng nâu, chấm vào vị trí đó, thì những chổ đã trắng, sẽ hok có bị gì, còn những chổ màu đậm, sẽ bị Overlayer làm thành màu vàng nâu,
    Có thể đổi các chế độ khác của bảng layer vàng nâu, nhiêu khi lại là chế độ khác ra như thế, vì mình iPhone online, chưa làm thử thật tế., ha ha !
    Chỉnh sửa lần cuối: 3/7/17
    ThienFurniture thích bài viết này
  3. ThienFurniture

ThienFurniture Thành viên cấp 2

Bác tranvan.muon nói chuyện teen nhỉ. Để em thử, có gì hỏi bác tiếp. :D
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn