Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi logo này nên lấy giá bao nhiêu ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi JangJunKim, 14/3/15.

Lượt xem: 29,502

1. JangJunKim

JangJunKim Thành viên cấp 2

Free mãi có tốt ko ạ :-/
  2. JangJunKim

mt-Orange cám ơn bạn đã góp ý, mình sẽ tham khảo và đưa ra quyết định trong tối nay :D
  3. mt-Orange

mt-Orange Thành viên cấp 2

vì tương lai ngành thiết kế ! bỏ qua cái lòng tự trọng "đói" mà lấy phí đi bạn ! một bản thiết kế free đã là không có giá trị rồi
    JangJunKim thích bài viết này
  4. JangJunKim

mt-Orange cám ơn bạn rất nhiều vì đã góp ý :D. Tất nhiên là mình sẽ lấy phí nên mình mới đang đắn đo về giá cả cho thằng mới vào bắt tay vào nghề như mình :))
  5. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

Quen thân thì free,quen vừa vừa thì lấy 100k uống nuwocs lạ thì lấy giá mềm tầm 200k,nhưng cũng tùy theo dạng khách hàng mà chém giá,khách xịn thì trên 300,400 gì đó,còn khách xoàn xoàn 100k thôi.bây giờ dân tk nhiều,lấy giá cao làm 1 lần là bye bye luôn.Mà nghề của desig thì cần giữ uy tín.Vậy thôi mà thấy bạn thớt lằng nhằng quá.
  6. JangJunKim

Nghề design giờ rẻ mạt vậy thôi ạ #:-s.. Lấy 1 200 rồi sau này họ nói ra ngoài xong so sánh giá cả đắt rẻ, hạ thấp nghề thiết kế, mình thấy không hay lắm :-/
    Đào Đình Chương, jongturnmt-Orange thích bài viết này.
  7. Đinh Ngọc Dương

Đinh Ngọc Dương Mới đăng kí

Cái này, Công ty mình đang làm 1 cái logo tầm 500k 1 cái, Nếu bạn làm cho người quen lấy 200k giá hưu nghị được rồi!
  8. mt-Orange

mấy bạn trên biết ngành thiết kế như 1 cái chợ bán rau rẻ bèo ! khiến những thiết kế đó được đặt cái tên là hàng chợ ! 200k 1 thiết kế rẻ như vậy sao ! rồi vì cạnh tranh như chợ nên nhiều bạn khác lấy với mức giá rẻ hơn xíu nữa rồi lại xíu nữa ! sao đó hậu quả là hiện tại bây giờ đó ! design Việt Nam là ngành vô giá trị .....
    generatedinboxcontact, jongturnJangJunKim thích bài viết này.
  9. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

Cái gì mà rẻ mạt bạn :v logo là cái linh tinh thôi,hút hết điếu thuốc cũng có thể cho ra 1 cái logo rồi.Mình trước giờ làm rất nhiều,logo khó nhất vẽ 4 tiếng cũng lấy 150k.
    Ngọc Bình thích bài viết này
  10. JangJunKim

Logo nó là 1 thương hiệu để nhận biết dễ dàng 1 hãng hay 1 cửa hàng mà bạn nói là 1 thứ linh tinh. Nói nhứ bạn thì logo của Adidas hay Nike rất đơn giản đấy nhưng là linh tinh hết à :-/
    Luffy Mũ Rơmmt-Orange thích bài viết này.
  11. mt-Orange

Phúc Đào bác cũng là dân Nha Trang bác lớn hơn tui xíu mà sao bác lại nói vậy ! bác có biết logo chính là bản mặt của 1 doanh nghiệp không ! và bác có biết design ở Nha Trang lấy bao nhiêu cho 1 thiết kế không ! 10 tr đó bác
    generatedinboxcontactJangJunKim thích bài viết này.
  12. Razor_D

Razor_D Mới đăng kí

Logo này mình làm cho Project của mình, thấy xôm quá bay vô cho ae nhận xét đánh giá ;)
  13. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Thật sự thì mình cũng làm mấy vụ này dc 1 thời gian ngắn, ko có tiếng tăm nên lấy bét 200k cho một cá nhân hoặc website khởi nghiệp, còn trở lên thì bét là 500k.
    Vì cá nhân, hoặc khởi nghiệp thì thường vốn sẽ ko nhiều nên thông cảm được.
    Mình chưa từng làm cái nào 1tr cả :)
    Kanzz.Elf, Ngọc BìnhJangJunKim thích bài viết này.
  14. thien_designer

thien_designer Mới đăng kí

cho phép mình đánh giá xíu nha. Logo về ý tưởng thì tạm ổn,nhưng kích thước chi tiết không cân xứng (những chi tiết mẫu bánh mì vụn không nên liti như vậy vì khi thu nhỏ sẽ không thấy gì, không cân xứng tì lệ với các chi tiết khác, tên thương hiệu và slogan cũng quá nhỏ không cân xứng với logo).
    Về giá thì các bạn design hãy tập cho mình 1 nguyên tắc đi, Logo không bao giờ được lấy giá dưới 1 triệu (bao nhiêu công sức học hành, ý tưởng, chất xám...) mà lấy rẻ thì đâu có được. Các bạn nhận giá càng cao thì trách nhiệm và sự sáng tạo mới càng phát huy hết khả năng được...
    Đây là ý kiến riêng của mình để góp phần nâng cao giá trị của dân thiết kế nên tùy các bạn phán xét.
  15. Yohose

Yohose Mới đăng kí

Cái ông Phúc Đào chắc là thợ chứ ds nỗi gì , cái logo gì 150k , xin lỗi chữ nội cái chuyện gõ text cho 1 cái name card ko có hình logo hoặc hình ảnh gì tượng trưng mình đã lấy giá 150k rồi . Mình cũng dân Nha Trang đây.
    mt-OrangeJangJunKim thích bài viết này.
  16. Đường Thiên Phong

Đường Thiên Phong Thành viên cấp 1

Làm logo sao bèo kinh vậy 100k,200k @@ trước Tết mình và thằng bạn tham gia 1 cuộc thi logo cho 1 cty ,thi chơi chơi nào ngờ trúng dc 1,5k $, sau Tết cũng làm 1 logo khai bút nữa 3tr lên đây đọc giá ntn thấy làm designer rẻ mạt thật ==
    generatedinboxcontact, jongturnJangJunKim thích bài viết này.
  17. JangJunKim

Razor_D Trần Thành Lợi thien_designer Cám ơn các bác đã quan tâm topic này và cho mình các lời khuyên rất hữu ích ^_^. Mình cũng mới bắt đầu làm nên sẽ dần rút kinh nghiệm và trau dồi kỹ năng từ bây giờ :D
    Trần Thành Lợi thích bài viết này
  18. Ngọc Bình

Ngọc Bình Mới đăng kí

lấy rẻ để giữ mối. làm 1 lần ng ta sợ chạy té ghế. cũng trả đó những bye bye ko bao giờ có lần sau nữa. 1 doanh nghiệp ngoài logo ra còn nhiều thứ khác cần thiết kế. hãy tính toán lâu dài chứ đừng làm 1 lần rồi thôi. chưa có thương hiệu hay cty hoặc tiếng tăm thì lấy giá phải chăng đc rồi. nào phát triển hơn. thì lấy giá cao hơn. như picaso tranh mắc do tiếng chứ họa sĩ h như ổng cũng đâu thiếu.
  19. Cáo Già Gian Ác

Cáo Già Gian Ác Mới đăng kí

thunderlion95 Cho mình xin 5s để phân biệt logo của bạn và logo của Beats By Dre[​IMG]
    hanh.bambi, anhpas0, nhanhin100111 người khác thích bài viết này.
  20. Thế Huy

Thế Huy Mới đăng kí

hơi liên quan tí nhưng cho em nhờ các bác làm giùm em một cái logo cho team em được không? Em đi tìm thì thấy giá toàn là mấy trăm nghìn đến cả triệu.
    Nói là team nghe hơi oai nhưng chỉ có 2 mạng. Lại là học sinh, nên các bác có làm giúp em thì em chỉ có thể bồi dưỡng các bác chừng trăm nghìn thôi chứ không được nhiều :(
    Team em là team làm game. Logo sẽ là chữ ME viết tắt của chữ Millennious Entertainment.
    Nếu các bác có giúp em thì em xin cảm ơn (và hậu tạ) :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn