Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi một số vấn đề trong khâu xuất bản in ấn??? help me

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Mr.Thiago, 28/4/14.

Lượt xem: 1,766

1. Mr.Thiago Mới đăng kí

Mình đang làm 1 cái bảng hiệu bán quần áo...mình làm bằng PS,mình không biết khi tạo new file trong PS mình có cần phải tạo bằng kích thước thật như thực tế hay ko??? Và 1 vấn đề nữa là khi mình xuất file ra,mình không biêt phải chọn đuôi . gì?? để khi ra ngoài quán người ta có thể in được...Mình từng làm 1 cái bảng hiệu nhưng khi ra in thì bị vỡ??? thật sự là mình chưa có kinh nghiệm trong việc này...Mong góp ý tư mọi người !! thank

...
    kientooc thích bài viết này
  2. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Cái bảng bao lớn?
    Kích thước thực tế đó.
    Mr.Thiago thích bài viết này
  3. lonelybell

lonelybell Thành viên cấp 1

Làm file thì để theo kích thước thật theo tỉ lệ, hoặc là để tỉ lệ 1:10 cũng được. Hệ màu cmyk, làm pts độ phân giải tầm 72. Khi xuất file để file ảnh hoặc pdf cũng đc.
  4. chipquay

chipquay Thành viên cấp 2

Kích thước cứ để thực tế đi :))
    In Hiflex thì để hệ màu CMYK
    File xuất ra là File*TIF
    Độ phân giải thì tùy, bạn zoom size trong PS hình không vỡ hạt là OK
    Cứ tầm ~ 100 dpi cho nó lành :D
  5. bachpro89

bachpro89 Thành viên cấp 3

xuất files .TIF nhé bạn, còn độ phân giải bạn chọn là 150dpi nhé, máy in nào cũng vậy, luôn in ở chế độ chuẩn 150dpi, nếu bạn để 72 dpi thì cũng bị phóng lên 150dpi => hình bị nhòa, nếu để 300dpi thì cũng bị thu về 150dpi, hình chất lượng tốt, nhưng tốt nhất dùng 150dpi là được rồi
  6. Mr.Thiago

Mr.Thiago Mới đăng kí

thank m.n nhe ! Em định làm rộng 4m X cao 2m ak a Châu.....???!
  7. HSP

HSP Thành viên cấp 4

Bạn nên dùng AI làm thì sẽ nhẹ và khỏe hơn là PS . ví dụ khách cần 1 cái bảng hiệu kích thước như bạn là 3*1.5m thì trong AI bạn để các thông số W:3000px H:1500px thôi là dư xăng in :)) in thì xuất PDF nhé :D
  8. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Ra file pdf là được rồi , gửi mail cho nó nhẹ nhàng, với làm bảng hiệu in hiflex hay pp thì đằng nào cũng convert qua pdf thôi để tif nhiều khi bị lệch hình, chữ trong lúc người ta thao tác. Còn size với dpi càng lớn càng tốt không thì như #5 là được. Hệ màu cmyk, đi in thì chạy qua nhà in coi nó có chuẩn màu mình mong muốn không nữa

Ủng hộ diễn đàn