Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi nhờ chút ạ !

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Tèo, 10/9/12.

Lượt xem: 2,135

1. Tèo Thành viên cấp 2

Tình hình là mình sắp có 1 buổi đi chụp. Lần đầu tiên bấm máy ko biết như thế nào. Mình đi chụp cho 1 mod nữ và 1 đôi.
    Mình có 1 em Canon 30D và 1 Lens 85 - 1.8. Mình muốn chụp chân dung theo kiểu làm mờ hậu cảnh .
    Thì các Pro xem rồi tư vấn cho e về máy và lens như vậy có ổn ko ? Và các kiểu chụp như nào . Địa điểm chụp của mình là Bãi đá sông Hồng.
    Mong các pro chỉ giáo , để có được những bức hình đẹp :*
    Tks All ạ.

...
  2. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

85 - 1.8 chụp chân dung thì phê lòi :))
    đặt chế độ av, trời đẹp đủ sáng thì đặt iso 100, khẩu 1.8 luôn...
    bé 1.8 này nịnh mẫu thì thôi rồi...mà trời còn có nắng nữa thì khỏi chê...
    ps/ còn 1 điều nữa là lần sau hỏi gì thì bạn nên ghi rõ trong tiêu đề topic chứ đừng đặt kiểu "mình hỏi chút" hay "mình nhờ tý" như thế, bác Dư chưa delete bài của bạn là may đó
    Hưng Trần Văn thích bài viết này
  3. Tèo

Tèo Thành viên cấp 2

Ok. Tks bạn nhé. mình sẽ rút kinh nghiệm .hehe

Ủng hộ diễn đàn