Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi photoshop có thiết kế được profile không

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi thuytkleo, 28/3/18.

Lượt xem: 2,267

1. thuytkleo Mới đăng kí

chuyện là, mình chuyên thiết kế banner cho công ty, đợt này được giao cho việc thiết kế profile. mình chưa có kinh nghiệm gì về thiết kế này cả. AI của mình cũng kém, chỉ biết photoshop thôi, rất mong các cao nhân giải đáp hộ.
    về size cũng như kinh nghiệm thiết kế profile với photoshop

...
  2. weone

weone Thành viên cấp 2

tranvan.muon thích bài viết này
  3. Fax01

Fax01 Thành viên cấp 1

pts tk đc nhé nhưng không chuyên như AI thôi nhưng vẫn thiết kế được bình thường !
  4. David★Lyn

David★Lyn Thành viên cấp 2

Có kĩ năng tốt thì vẫn chiến đc với Ps nhé! Nhưng nó không nhiều công cụ như Ai thôi
  5. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

tk thì tk đc nhưng file nặng lắm
    làm profile cỡ 10 trang thì chắc phải lên đến gần 1g
    thuytkleo thích bài viết này
  6. thuytkleo

thuytkleo Mới đăng kí

vâng e cũng sợ nặng, mà tạo file size với thông số như thế nào vậy các bác
  7. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@thuytkleo : File size PSD, là bắt buộc, nó nói bao nhiêu, là chịu bao nhiêu, chứ hok có đổi nhỏ dc. nhưng mà, bạn dùng ít layer hình, giữ nguyên Adjustment, giữ nguyên Styles, Shape, Text, Smart, Layer Mask, nhiều, sẽ giảm dc dung lượng, còn nếu bạn Racterizer hết các loại hiệu ứng, thì sẽ nặng.

Còn 1 tuyệt chiêu, có size nhỏ nhất, là chuyển về actions, thì là size nhỏ nhất, nhưng mà, bạn phải Photoshop rất giỏi, rùi cứ để Folder hình bên ngoài, sao đó, nhấn nút Actions, 1 phát, ra hết các loại Mock up PSD, thì file action nhẹ 1 MB, cộng thêm các hình ảnh folder ngoài kia, cũng vẫn nhỏ 10 MB thoai à ! mà Photoshop giỏi, mới chơi dc actions. :))

Chỉnh sửa lần cuối: 29/3/18

Ủng hộ diễn đàn