Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi về cách tạo đường liên kết trong DreamWeaver với ạ.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi HaiLua, 29/1/15.

Lượt xem: 2,394

1. HaiLua Thành viên cấp 1

Tình hình thế này, mình làm web bằng Ai rồi cho vào DW tạo link dẫn ra trang con. Nhưng không hiểu sao khi ảnh( trang con) đế trong 1 thư mục cùng với web thì khi tạo link dẫn xong save rồi hiện web lên nó không hiện ra trang con đó..... Còn trường hợp để anh bên ngoài luôn thì khi tạo liên kết lại hiện lên được trang con ấy...... Hình 1 và 2 phía dưới
    đây minh họa ạ.

...
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

chả hiểu bạn muốn nói gì :-?
  3. Redtrainer

Redtrainer Mới đăng kí

có thể cho mình xem cái link dẫn bạn tạo k?
    bạn nói vậy hơi khó hình dung :-/
  4. HaiLua

HaiLua Thành viên cấp 1

Mấy bạn có nick FB không..... Để mình Ib hỏi với..... Vì những cái mình đang dính rất khó diễn giải qua cmt thế này... :(
  5. coids

coids Thành viên cấp 2

Bạn viết văn theo trường phái trừu tượng à:|
    Còn về phần hiển thị hay liên kết bất cứ cái gì trong web (tập tin css, js v.v..), cái cơ bản nhất là phải viết đúng đường dẫn.
    Ví dụ đơn giản với cái ảnh gif kia nhé, nếu đặt nó như hiện tại thì sẽ viết là:
    src="Dang-Ky.gif"
    còn nếu nhét nó vào folder Anh thì sẽ phải viết lại thành:
    src="Anh/Dang-Ky.gif"
    Cũng đơn giản như bạn muốn tìm một cô gái Việt Nam đang trong phòng ngủ của họ chẳng hạn :D. Bạn phải tìm đến đúng nước Việt Nam, thành phố họ đang ở, rồi đến số nhà đấy và trèo vào phòng ngủ là sẽ thấy, lúc đó muốn làm gì tùy bạn quyết định. Nếu tìm sai nước, đến nhầm thành phố hay sai số nhà hoặc dù đúng hết nhưng vào nhầm phòng tắm hoặc gọi sai tên (đuôi *.gif nhầm thành *.jpg) thì cũng không thể tìm được cô gái đó, tệ hại hơn bạn có thể được khuyến mãi một vài cuấn lịch và thêm tội danh xâm nhập gia cư bất hợp pháp :D
  6. bind9x

bind9x Banned

Ủa làm web bằng AI được hả, ~X(^:)^

Ủng hộ diễn đàn