Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi về lỗi zoom trong 3ds max

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi vovantrung, 6/6/13.

Lượt xem: 22,670

1. vovantrung Mới đăng kí

lúc đầu thì mình zoom lại gần object bình thường có thể zoom lại gần . nhưng làm một thời gian thì mình zom lại gần rất khó khăn và chậm chạm . có thể nói zoom ra xa thì rất dễ nhưng để zoom lại gần để chỉnh sửa những chi tiết nhỏ thì không được . anh em có cách nào giúp mình giải quyết vần đề trên không . Xin chân thành cảm ơn

...
  2. vovantrung

vovantrung Mới đăng kí

sao không thấy anh em nào có ý kiến gì thế nhỉ
  3. danghong

danghong Thành viên cấp 2

có thể do cách bạn đặt đơn vị trong max, quá to để có thể zoom nhỏ lại
  4. HaiLe

HaiLe Mới đăng kí

Khi gặp trường hợp đó bạn có thể chọn vertex (edge, poly...) chỗ mà bạn muốn zoom và bấm Z để zoom sát vào vi trí mà bạn muốn làm việc. Bạn cũng có thể bấm Z khi thấy viewport không bình thường.
  5. Nguyen Phuoc Architect

Nguyen Phuoc Architect Mới đăng kí

Mình cũng từng gặp trường hợp này, rất bực mình vì phím Z hầu như ko hiệu quả trong việc zoom lại gần chi tiết nhỏ. Lỗi này xuất phát do trong viewport của bạn có những thứ rác (thường là point, line hoặc shape do import từ file Cad hoặc 3D khác vào) nằm ở rất xa. Hãy cố gắng tìm ra và xóa nó đi vì chính nó làm tăng kích thước tổng của scece lên hàng Km, thay vì tầm vài trăm mét trở lại cho một phối cảnh, làm ảnh hưởng đến độ nhạy của việc zoom - pan. Để xóa nhanh thì có thể dùng Selection Filter, chọn shape, bấm Ctrl + A, chọn delete để nó xóa hết tất cả shape linh tinh có trong viewport. Hy vọng giải pháp này sẽ giúp ích được cho các bạn :D
  6. kongvt

kongvt Mới đăng kí

Mình cũng bị trường hợp này, ức chế thế

Ủng hộ diễn đàn