Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi về resize ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi thai7mountain, 27/6/13.

Lượt xem: 2,170

1. thai7mountain Mới đăng kí

Tấm ảnh của mình W40 H30 mình muốn thu nhỏ ảnh cỡ W30 H20 bằng PS nhưng không được , khi mình chỉnh W30 thì H22.5 không được H20, bây giờ mình không biết làm sao được tấm ảnh như mong muốn mong các bạn chỉ giúp. :)

...
  2. AmateurTZ

AmateurTZ Thành viên cấp 3

Bạn nhấn tổ hợp phím Ctrl + Alt + I
    Bỏ chọn ô Constrain Proportions (để mở khóa liên kết giữa Width & Height). Tuy nhiên cách này sẽ làm biến dạng hình ảnh do Widh & Height không theo 1 tỷ lệ nào cả & không phụ thuộc vào nhau.
    W40/H30 = W30/H22.5 = 20/15 bạn nhé.
    Muốn không làm biến dạng hình ảnh thì chỉ có Crop hình mới ra được kích thước như bạn mong muốn thôi.
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Chỉ có chọn Crop bên cột trái, rùi nhìn lên Men hàng dưới, các ô điền số kich thước, bạn chuột phải chọn mm, W30 H20, và Crop, đẩy qua, đẩy lại sau cho vừa ý, bỏ 1 số góc hok cần thiết, Enter Xong !

Ủng hộ diễn đàn