Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi về vấn đề kéo ảnh tí !!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Jon..., 3/9/13.

Lượt xem: 2,095

1. Jon... Mới đăng kí

Mình có tập tành về pts nên mới tải được cs4 vì gnhe co phần kéo hình ảnh không bị biến dạng, mình có thảm khảo các topic khác thì thấy bảo:
    "Để có thể sử dụng lệnh Ctrl – T biến đổi một layer,nếu layer này là background thì các bạn phải chuyển nó về layer bình thường bằng cách nhấp đúp vào layer background xong chọn OK,mặc định sẽ là layer 0......"
    Hầu như đi đâu cũng thấy bài viết ấy mà mình thực hành không được, không thấy clip hướng dẫn, mọi người hướng dẫn mình với mình bấm tổ hợp phím (alt ctrl shift C) nó copy một hình mới. :-s
    Sẵn tiện muốn học pts thì cần những điều gì vậy :)

...
  2. huy nhõ

huy nhõ Thành viên cấp 2

không bị biến dạng thì giữ shift và kéo góc ảnh
    Jon... thích bài viết này
  3. design art

design art Banned

nó đó !
  4. vipbacninh

vipbacninh Thành viên cấp 1

mục đích của thím là muốn cho cảnh thêm rộng đúng k?
  5. huehobby

huehobby Banned

dung roi
  6. Jon...

Jon... Mới đăng kí

kéo phần hình ảnh theo chiều ngang mà không bị biến dạng ấy bạn, mình chưa đủ bài viết nên không chèn link được :( Trên mạng có 2 bài là kéo khung canvar ra chỉnh hoặc dùng tổ hợp phím alt ctrl shift C mà cả 2 mình điều ko làm đc :-s hay phần mềm mình bị sao
  7. Đại Trần

Đại Trần Thành viên cấp 2

Có thể là phần mềm bạn bị gì đó. Mình chưa xài CS4 nên không rõ, nhưng mình xài bản CS6 nhấn tổ hợp phím đó được.
    Bạn lưu ý: Khi mở hình lên. click đôi chuột vào để đưa nó về Layer 0 rồi. Bấm phím V để chuyển chuột về chế độ Move. Sau đó nhẹ nhàng ctrl + shift + alt + C rồi kéo. Nếu không thì bạn cứ bấm chuột vào hình. sau đó chọn menu bar như sau: Edit/Content-Aware Scale là ok
  8. Jon...

Jon... Mới đăng kí

[​IMG] mình đã xem cách như bạn nói trên mạng lúc trước rồi nhưng mình tìm không thấy, bấm tổ hợp phím nó cũng báo lỗi nữa bạn :'(
  9. Đại Trần

Mình cài CS3 vào thì phát hiện của bạn y chang luôn. Thôi đổi qua CS6 đi để trải nghiệm nha. CS5 có không nhỉ?
  10. yeulacuoi1116

yeulacuoi1116 Thành viên cấp 1

rời ạ. dùng crop đặt kích thước mới đập 1 phát to ra bao nhiêu tùy
  11. Jon...

Jon... Mới đăng kí

Đại Trần CS6 cũng kéo được hả bạn, để mình tìm dow về thử, sợ máy mình chạy không nổi :D
  12. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

CS5 và CS6 điều có hết . cs3-4 ko có
  13. Đại Trần

Jon... :Uhm. Đ đang xài CS6 nè
  14. Jon...

Jon... Mới đăng kí

Đại Trần Bạn cho mình xin link dow cs6 cờ rắc với, tải từ hôm qua giờ toàn bị lỗi, săn acc vip toàn bị đang dùng hic :-s
  15. Đại Trần

Theo lý thuyết thì chả có cái chuyện nào mà ảnh đang bt mà kéo rộng ra lại "không bị biến dạn cả". Cái lệnh đó nó mở rộng ảnh tuy nhiên nó có khả năng cân bằng lại. Nên mình ít phát hiện bị vỡ ảnh thôi.
    Jon... : Bạn vào đây mà tải. Mình có bản Adobe Master CS6 nên nó gồm rất nhiều phần mềm của Adobe, nặng tới 8gb nên không tiện UP. Bạn vào đây tải về mình đã test link OK đó
    Tải link fshare cho nhanh :D Chúc ngon miệng :D

Ủng hộ diễn đàn