Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho xin vote 2 tác phẩm manip

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi dannis_214, 17/11/15.

?

Bạn thích tác phẩm nào hơn ? Tại sao ?

Bình chọn đã đóng 20/11/15.
  1. Hình 1

3 vote(s)
    42.9%
  2. Hình 2

4 vote(s)
    57.1%

Lượt xem: 2,424

1. dannis_214 Mới đăng kí

Em và thằng bạn vừa thi với nhau về manip, nên tụi em cần sự đánh giá của các tiền bối trên forum để phân thắng bại, các bác comment xong nhớ để lại phiếu vote cho 1 trong 2 hình nhé. Em xin cám ơn về tất cả mọi ý kiến đóng góp của các ACE
    Hình 1:
    Tuyết bám vào là tự thêm vô chứ ko phải từ hình có sẵn nha các bác, các bác xem hình bên dưới sẽ rõ

Hình 2:
    Mặt đường, xe, lửa và người, tất cả đều riêng biệt và được lồng ghép tỉ mỉ vào
    Xong. Em nhường chỗ lại cho các bác đánh giá.
    Thân ái !

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 17/11/15
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. Thuyet Nguyen

Thuyet Nguyen Mới đăng kí

Nice, mỗi bài đều có cái được và chưa được nhưng vote bài 1 hơn vì có đầu tư về ý tưởng. Nhận xét cụ thể:
    Bài 1:
    • Bố cục hơi rối, foreground với background không rõ ràng chủ thể, vấn đề này do tham chi tiết. Khắc phục: Dìm nhân vật, báo & vách đá ở foreground tối xuống, dịch sang phải, tập trung vào các chi tiết phía xa.
    • Ánh sáng nhân vật & báo không khớp với môi trường bão tuyết xung quanh. Khắc phục như trên.
    • Ghép bị lộ, sai thực tế. Quái vật ở xa & to hơn khu phế tích nhưng chi tiết lại rõ hơn. Khắc phục: Khớp lại màu sắc, tả kĩ lại các vùng tiếp giáp giữa quái vật & mây, phế tích.
    • Điểm hạn chế: Bản thân bức ảnh gốc làm background cũng chưa phải là bức tranh đẹp & có bố cục tốt.
    Bài 2:
    • Ý tưởng không mới.
    • Sai bóng đổ, người cũng phát sáng và bốc cháy thì không thể có bóng đổ mạnh như thế ở chân. Khắc phục: Vẽ lại bóng đổ, thêm sáng xung quanh nhân vật.
    • Khói vẽ bị lộ và hơi ẩu. Khắc phục: Kiếm ảnh khói thật ghép lại.
    AW, good job!
    dannis_214 thích bài viết này
  3. dannis_214

dannis_214 Mới đăng kí

cam on bro nhé
  4. mmopro2015

mmopro2015 Mới đăng kí

hình 1 chuẩn nhé bạn đẹp long lanh
  5. Minhtu490

Minhtu490 Mới đăng kí

Bài 1:
    _ Bố cục hơi bị lộn xộn quá, hình ảnh rừng nhiệt - còn bão tuyết rồi thêm cái đền thở cổ mờ mờ ko hợp với nhau. Chính - phụ không rõ ràng. Nên bỏ bớt 1 là người, 2 là beo ra.
    _Ánh sáng và tầm nhìn gần xa chưa tốt. Nhìn rõ nhất là con beo và bạn, đứng gần nhau nhưng hướng ánh sáng lại khác nhau.
    _Hướng tuyết bay hơi lộn xộn.
    Bạn có ý tưởng nhưng có vẻ hơi tham lam khi tìm cách nhồi nhét quá nhiều thứ vào 1 bức ảnh.

Bài 2:
    _Bố cục đơn giản nhưng hợp lý, dễ nhìn hơn tấm 2. Nổi bật chủ thể.
    _Ánh sáng phần trên làm tốt nhưng phần dưới thì chưa, bóng dưới chân hơi đậm.
    _Nếu bạn thêm lửa trên phần tóc và chăm chút lại mặt đường thì sẽ tốt hơn.
    Có cảm giác như bạn chỉ chăm chút cho tác phẩm trong 1 nửa quá trình vậy.

Mình vote bài 2.

Có 1 điều hơi thấy buồn cười là tấm lửa cháy thì lại ăn mặt kín mít, nóng nực. Còn tấm ngoài bão tuyết thì lại mặc quần lửng . Góp ý tí cho vui thôi :D.
  6. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

Bạn nên dừng lại ở đây thôi, đi quá xa sẽ làm bạn đi lùi

mrcoiversion2, Phucbao94, dannis_2141 người khác thích bài viết này.
  7. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Tấm 1 bỏ nhân vật đi để lại con báo và blend màu film thì đẹp hơn
    Tấm 2 cảm giác hơi bí, dùng action lửa cũng có thể được như vậy, chưa thể hiện được nhiều lắm
  8. Phucbao94

Phucbao94 Mới đăng kí

Tấm 2 hơi đơn giản nhưng bốc cục nhìn đỡ rối hơn tấm 1.'@^@|||
    1: 4/10
    2: 7/10

Ủng hộ diễn đàn