Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chọn cấu hình cho PC làm 3D

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi baduyarc, 30/3/17.

Lượt xem: 3,778

1. baduyarc Mới đăng kí

E có nhu cầu muốn mua máy cấu hình để làm đồ họa, các bác góp ý cho e xem 2 con máy cấu hình như này xem con nào hợp lý hơn ạ, thank các trước nhé.

...
  2. vubu3

vubu3 Banned

bài viết hay đó! rất bổ ích!
  3. tnguyenx91

tnguyenx91 Thành viên cấp 1

ảnh bị lỗi bạn ơi
  4. B_O_S_S

B_O_S_S Mới đăng kí

Bác baduyarc, Cấu hình trên với giá tiền đó thì vô đối rồi, nhưng nó có 1 số điểm bác phải chú ý
    - Nó thuộc thế hệ cũ lắm rồi, cách đây 4 năm, hết sản xuất đã lâu. Chú ý vấn đề BH, thay thế,....
    - Nghiên cứu thêm các thế hệ CPU mới hiện nay, tuy số nhân (core) ko nhiều bằng, nhưng do cấu trúc tối ưu hơn nên hiệu năng vượt trội so với thế hệ trước, tiêu thụ điện năng ít hơn, chạy mát hơn
    VD: i7-7700, Xeon E3-1230 v6, AMD R5 1600. Những CPU này có hiệu năng tương đương cấu hình trên của bác mà giá thành cũng nằng trong khoảng đó
  5. luongnx93

luongnx93 Thành viên cấp 2

e5-2620 từ năm 2012 nhưng ko sao, vì nó chạy dual cpu, i7 đời mới gì thì mới 1 cũng khó mà chọi được 2, con này khỏe thì chắc chắn rồi, nhưng ráp cấu hình như trên thì nó báo giá hơi max, vì con cpu này tầm 1tr2 1 con thôi. socket 1356 này main cũng rẻ, tầm 2-3tr thôi

mình ính sơ thì cặp cpu 2m5 +main 3củ nữa tầm 5m5
    VGA QUADRO K620 = 3M
    ssd 120 +hhd1T =2M2
    RAM3 8X2 BUS 1600 =2M5
    NGUỒN 750W, TẢN NHIỆT = 2M

TÍNH RA ĐÂU ĐẾN 18M

Ủng hộ diễn đàn