Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chọn đối tượng trong Adobe illustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Phạm Duy Tùng, 17/11/17.

Lượt xem: 14,962

1. Phạm Duy Tùng Mới đăng kí

Mình đưa file vào AI nhưng không hiểu sao mình không chọn được đối tượng để điều chỉnh, mọi người biết tại sao không giúp mình với! Thanks <3

...
  2. phuongmy

phuongmy Thành viên cấp 1

layer bỏ khóa
  3. trinhvanhiep

trinhvanhiep Thành viên cấp 2

Unclock layer.
    1 là click vòa bảng Layer để bỏ khóa
    2 là ctrl + Alt + 2
    Phạm Duy Tùng thích bài viết này
  4. Phạm Duy Tùng

Phạm Duy Tùng Mới đăng kí

5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Upload file lên đây đi thớt! Chỉ rõ layer đó bị sao mà ko thể chọn được!
    Phạm Duy Tùng thích bài viết này
  6. walshabi

walshabi Thành viên cấp 2

ctrl + Alt + 2

or Click to unlock

tranvan.muon thích bài viết này
  7. maiphuong36

maiphuong36 Mới đăng kí

unlock đi mới được nhé
  8. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Chủ thót Phạm Duy Tùng thì không chịu up hình, nên hok biết là có chọn vào sát mép phải của Object chưa, vì A.I không phải chỉ vào Layer đó, là đã chọn xong đâu, mà vì không nhìn thấy hình, nên mình nói là chủ thớt chua chọn Object nào, chứ chưa chắc là bị khoá Layer, tuỳ ai đoán mò, vì đâu có hình đâu mà biết Layer có bị khoá Lock nhĩ, không lẽ bị khoá mà chủ thớt không nhìn thấy cái khoá hả? Hay là chưa chọn layer mép phải thành màu xanh, ai mà đoán dc, cũng chỉ là đoán mò, ha ha !

Ủng hộ diễn đàn