Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chọn trường đại học về khối H, V

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về kiến trúc' được đăng bởi krtdamme, 28/10/14.

Lượt xem: 2,276

1. krtdamme Mới đăng kí

e đang phân vân không biết nên chọn trường nào. e ms lp 11 thôi. cho e hỏi kiến trúc và mỹ thuật công nghiệp thì học về cái gì, thi cái gì và ra đời làm cái j ạ

...
  2. chamhoc

chamhoc Banned

làm bên đồ họa,photoshop như làm quảng cáo,các băng rôn quảng cáo,làm 3D,cơ cấu kiến trúc nhà ở ...vv...bạn cứ lên google search các từ khóa kiến trúc rồi vào image xem ảnh của nó là biết hết.học ngành này hay lắm đó bạn nên theo hết mình :-bd:-bd
    Chỉnh sửa lần cuối: 27/7/15
  3. Zion

Zion Thành viên cấp 1

Trường mỹ thuật CN thì bạn xem thông tin trên web trường là có hết mà:
    Code:
    http://mythuatcongnghiep.edu.vn/tin-tuc/cac-he-dao-tao_15053.html#.VbWj0pD0Hg8
    Mình năm sau cũng thi MTCN, bạn thi thì add fb, sau này nếu có học cùng vs nhau thì vui :D

Còn ngành nghề sau này làm thì cách đơn giản nhất là bạn vào page của FPT poly.edu.vn, sau đó chọn ngành thì họ giới thiệu 1 số công việc sau này có thể làm, còn lại thì Google. Đấy là cách nhanh nhất mình tìm hiểu thông tin :D
  4. chamhoc

chamhoc Banned

cho bạn thêm môi trường tham khảo tại mình thấy thay vì học đại học mất 5 năm liền thì bạn có thể học tại các trung tâm ngắn hạn mà vẫn chất lượng.như bản thân mình thì thi học xong 12 mình đăng ký học thiết kế đồ họa ở vnskills.anh mình từng học ở đây thấy học tốt nên khuyên mình theo.học chỉ 5 tháng rưỡi thôi.chi phí thì thấp.học xong có chứng chỉ của Đại Học Quốc Gia Hà Nội.trường liên kết với các doanh nghiệp nên học xong có thể đi làm ngay.mình thì học xong thiết kế đồ họa mình lại đăng ký khóa illustrator 5 tháng nữa.học phí chỉ hơn 1tr thôi nên cũng chẳng có gì phải đắn đo cả.có chứng chỉ của ĐHQG hà nội nên mình đã xin đc việc ngay với mức lương khá hậu hĩnh :D:D:D nếu còn quan tâm bạn có thể tham khảo cái mình muốn học trong website vnskills.com để biết chi tiết.chúc bạn thành công trong tương lại!
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn