Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chữ bị vỡ khi in file psd:((

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Trang1294, 18/3/17.

Lượt xem: 6,820

1. Trang1294 Mới đăng kí

Mình có làm vài layout trên photoshop và xuất file psd gửi đi in nhưng khi nhận sản phẩm về thì chữ bị vỡ nét như thế này, nhìn khá đau mắt khi đọc. Mình để size chữ là 10, không biết là có phải do size nhỏ không vì mình thấy nhiều catalog chữ nhỏ xíu mà không bị vỡ nét. Vậy tại sao chữ lại bị vỡ như thế ạ? Mong mọi người giải đáp giúp.

...
  2. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

xuất pdf hoặc tif gửi đi in. gửi pdf thằng nhà in nó lười xuất ra jpeg thì bể thôi.
    Trang1294 thích bài viết này
  3. Trang1294

Trang1294 Mới đăng kí

dabeomoon Thế là không phải tại size chữ đúng không bạn? Gửi pdf nhà in lười xuất jpeg là sao hả bạn? Bạn nói rõ hơn được không
  4. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Gửi psd gõ nhầm ấy. Cứ xuất pdf mà gửi. chứ psd nhiều khi lỗi, thiếu font này nọ, nó cứ để thế xuất ra jpeg cho nhẹ thì bỏ cụ.
    tranvan.muonTrang1294 thích bài viết này.
  5. Trang1294

Trang1294 Mới đăng kí

dabeomoon hehe, đã hiểu:D cảm ơn bạn:like:
  6. Thành Designer

Thành Designer Thành viên cấp 1

Cái do bạn chọn đô phân giải thấp thôi, khi in đừng để 72 pix/ inch, chữ nó re hết, photoshop muốn in cho nét thì nâng độ phân giải lên 300 pix/cm, file hơi nặng nhưng chất lượng tốt, chữ ko bị vỡ
    tranvan.muon, Trang1294miminguyen0798 thích bài viết này.
  7. miminguyen0798

miminguyen0798 Thành viên cấp 1

^ 300px là chuẩn rồi, nếu máy nào yếu thì để 150px cũng đc nha
  8. Trang1294

Trang1294 Mới đăng kí

9. huynhdatstc

huynhdatstc Mới đăng kí

tuỳ thuộc bạn in trên kích cỡ gì , nếu cở a4 hoac a3 thì 100 - 300 thi k noi gi, nếu bạn in tên các khổ lớn hơn mà dùng 300px thì file nặng lắm , máy yếu có khi còn đứng luôn ak
  10. phudq90

phudq90 Thành viên cấp 1

Thêm 1 điểm nữa là cũng có khả năng do máy in bên đó cũ rồi, độ phân giải thấp, in ra cũng nát à bạn ơi. Do bạn ko có chụp hình lại nên ko bắt bệnh được. Chưa biết đc lỗi do bên nào.
  11. Trang1294

Trang1294 Mới đăng kí

phudq90 Layout mình in ra chữ bị vỡ hệt như 2 chữ A mình đăng ở trên bài đó bạn
  12. Hàn Thiên Hành

Hàn Thiên Hành Thành viên cấp 2

Lưu sang file EPS mang đi in thì không sợ bị bể. Nhà in nào nó cũng sài illustrator mà. Thường nếu đi in thì ít khi chọn file PSD đi in lắm vì khá là nặng.
  13. Trang1294

Trang1294 Mới đăng kí

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn