Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chủ đề hỏi cách làm phim ngắn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi son219, 22/12/16.

Lượt xem: 1,942

1. son219 Mới đăng kí

cách ace cho mình hỏi với.mình là dân bập bẹ muốn tham gia vào công việc này.mình đã có 1 kịch bản phim ngắn.bây giời muốn quay nhưng mình khong biết làm thế nào để có được 1 video tốt cả.vậy ai biết trong lĩnh vực này thì trả lời và góp ý giúp mình với.hiện tại mình đang dùng máy ảnh canon 6D để quay phim
    1,để có 1 video đẹp(kiểu đẹp như mấy phim của kênh Fu production hay như mấy phim hàn ấy) thì đó là do máy ảnh tốt nên quay đẹp hay là do họ chỉnh sửa video đẹp
    2,khi quay họ lấy màu trên máy ảnh hay là quay xong phim thì người ta mới chỉnh sửa lại màu sắc,ánh sáng.
    3,e chưa hiểu nếu quay giữa đoạn này với đoạn khác thì vì dụ ; mình quay đoạn thoại này được 1/2 rồi quay tiếp thì sau khi ghép video nó có ăn khớp với nhau ko.
    E CŨNG MỚI TẬP LÀM THỬ THÔI,NÊN CÒN NHIỀU ĐIỀU CHƯA HIỂU BIẾT.ACE VÀO GIÚP ĐỠ E VỚI Ạ

...
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn