Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chùm ảnh cuộc sống phóng khoáng của phụ nữ Sài Gòn những năm 60

Chủ đề thuộc danh mục 'Các bộ ảnh ấn tượng' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 20/11/13.

Lượt xem: 57,870

1. djeucay

djeucay Thành viên cấp 1

chuẩn 196x rồi. hic, toàn xế cổ nhìn vãi cả ngưỡng mộ :(
  2. Vanessa

Vanessa Mới đăng kí

bài viết này coi hoài ko chán :)
  3. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

Dementor như đống cứt bây h ko nhục à :(, tối là ngập lênh láng
    van_hien1368hehehack thích bài viết này.
  4. TramAnh

TramAnh Mới đăng kí

Dementor,
    Đem CNCS vào VN làm đói khổ, chết chóc biết bao nhiêu con dân VN, đấy là quốc nhục!
    Mang Trung Quốc vào cướp đất cướp biển của tổ tiên ông bà, đấy là quốc nhục
    Gái VN bị coi rẻ, đem đi bán trên các nước Trung Quốc, Nam Hàn,... Đấy là quốc nhục!
    Hãy nhìn vào sự hào nhoáng giả tạo của Nam Hàn và đỉnh cao trí tuệ XHCN của bắc Triều Tiên thì sẽ thấy rỏ!
    Miền bắc VN mà không chiếm cướp của MN và nhờ miền nam "giải phóng" sau 1975 thì giờ này cũng đói rách không thua gì Bắc Hàn!
    Dù sao thì dân miền nam thời bấy giờ cũng được sung túc, tự do cơm no ấm áp hơn miền bắc ... đói đến nỗi không có cơm mà ăn! Cũng vì bọn độc tài mang chủ nghĩa CS từ Trung Quốc & Liên Xô về đàn áp lên dân mình!
    Sắc Hoa Tigôn, Dementor, haknguyen3 người khác thích bài viết này.
  5. TramAnh

TramAnh Mới đăng kí

Thời buổi này đã quá rỏ ràng, thế mà có kẻ lại muốn tiếp tục lừa đảo nhân dân ... lấy vải thưa đi che mắt thánh? Lừa Đảo & Đàn Áp Nhân Dân, đấy là quốc nhục!
    Thấy kẻ gian, ăn hối lộ, cướp đất, cướp tài sản nhân dân & đất nước mà không dám lên tiếng lại hùa ăn theo, hại dân hại nước, đấy là quốc nhục!
    Dementor, haknguyen, hehehack1 người khác thích bài viết này.
  6. Lý Bảo

Lý Bảo Mới đăng kí

#1 Bài rất thú vị, đặc biệt về thời trang. #3 lovthegreat đúng là 196x đó, bạn có thể tìm thêm thông tin dễ dàng. #20 Dementor bạn được đào tạo tốt, thấm nhuần tư tưởng ;)) nhưng sự thật là kinh tế phát triển từ sự lũng đoạn của thương gia, tư bản người Hoa và số ít người Việt nhờ mua chuộc chính quyền và sự bất ổn định của giới chóp bu, cơ bản vẫn là nhờ dân chủ. Đó không phải là giả tạo như những gì bạn được dạy.
    lovthegreat, Dementorhehehack thích bài viết này.
  7. Maya Cao

Maya Cao Thành viên cấp 2

Mềnh ko quan tâm nổi hay chìm, Nam hay Bắc, thấy ảnh trong bài đẹp là đc rùi
    Mềnh cũng thích cgai SG, sống phóng khoáng, tự do
  8. Phi Vũ

Phi Vũ Thành viên cấp 2

Mấy bạn hơi "chính trị" quá ùi...hình đẹp thì coi...chớ phát biểu linh tinh chớ...chúng ta đang sống trong forum của thiết kế...hok phải diễn đàn chính trị...hình đẹp màh coi đến comment của các bạn mà iem phải bỏ lun bữa sáng...kinh dị
  9. conluatroc

conluatroc Mới đăng kí

Lần đầu tiên muốn login vào mà ko được phải tạo nick mới để mà vào cmt.
    1. Là 1 người Việt Nam ( miền Trung ) : Nhìn hình công nhận bồi hồi và xót cho Sài Gòn.
    2. Là 1 thiết kế : Hìnhđẹp , có hồn.
    3. Là 1 thế hệ trẻ #26 Lý Bảo: cám ơn bạn , bạn cho mình thấy ở VN lớp trẻ vẫn còn nhiều người có lối tư duy có định hướng và sâu sắc, ko chạy theo đường vôi người khác vạch.
    Ngược lại #20 Dementor bạn nói về quốc nhục ? Mình ko hiểu theo bạn định nghĩa nhục là gì , mình ko biết SGK nói thế nào chứ mình nghe gia đình bạn bè người lớn kể lại những cô gái trong #1 này nè , ngày đó tụi Hàn Nhật qua SG để bán phế liệu , mún chụp ảnh chung với những cô gái này phải xin phép và mừng rỡ khi đc đồng ý,các cô coi thường, ko đề cao các anh Nhật Hàn, còn bây giờ có những thằng đàn ông khóc lóc vì mấy đứa gái cao su bên Hàn , mấy đứa con gái hun ghế thằng Hàn vừa đặt mông trên đó , bị gọi là 1 dân tộc đói khát ko có trật tự khi quốc tế so sánh với Nhật . Bạn nhục ko? Tôi thấy nhục.
    Thời điểm #1 có khá nhiều nhãn hàng,ngành nghề của VN đứng đầu DNA, châu Á hay vị trí nhất định trên thế giới, Mỹ nó ko có ngu gì bơm tiền vào cho VN giàu đâu bạn à , bạn lớn rồi có đầu óc 1 chút đi #20, nghĩ thử như Nhật Hàn riêng về mảng Smartphone Sony Samsung cạnh tranh với Mỹ như thế nào? bạn nghĩ ở tầm cá nhân bạn thôi có dại gì bạn bỏ tiền ra dẫn 2 thằng sinh nghèo vào bar để nó giành gái của bạn ko? Quan trọng nhất vẫn là khả năng kinh doanh làm giàu của người dân thôi.
    Bây giờ nhiều tiến sĩ lắm, nhiều giáo sư lắm, đi học điểm cao lắm... thực tế VN chả làm được cái quái gì trong tất cả các lĩnh vực cả, thằng Triều Tiên ăn vạ lương thực,hàng hóa trợ cấp nước ngoài thì VN ăn vạ tiền đầu tư, công nghệ nước ngoài , như Hàn Nhật theo bạn là nhục vậy VN xài hàng của nó , đứng sau đít nó bạn có nhục ko ? tôi thấy nhục.
    nuhoang0204, van_hien1368, haknguyen5 người khác thích bài viết này.
  10. buiphong37

buiphong37 Thành viên cấp 1

thật sự mà nói thì hồi đó cuộc sống Sài Gòn sung túc hơn Hà Nội nhiều vì có Mỹ...
  11. hehehack

hehehack Mới đăng kí

Quốc nhục hay không cũng chưa tới phiên Dementor nói :D
    SaiGon ngày xưa vượt xa HongKong...giờ thì ....=)) thôi ko bàn sâu về chính trị...
    những gì mình cần nói mấy bạn trên nói hết dùm rồi...
    Daica thay đẹp trai quá :))))
  12. haknguyen

haknguyen Mới đăng kí

Bao giờ cho đến ngày xưa...
    Sài Gòn đẹp quá <3
  13. quốc nam

quốc nam Thành viên cấp 2

rất nhiều ô tô=D>
  14. Dementor

Dementor Thành viên cấp 1

vâng, vẫn là tấn công cá nhân, chỉ chưa thấy ai nhảy vào hô DLV thôi :)) ý kiến của tôi là của cá nhân tôi, chả áp đặt cho ai, tôi thấy thế nào thì phát biểu thế, làm gì mà các bạn xồn xồn lên vậy chặn họng người khác nhanh vậy :))
  15. ongnoicb151

ongnoicb151 Thành viên cấp 2

Công nhận ảnh đẹp. Còn về chính trị mình không nói nhiều. Mình là người VN, mình yêu VN. Mãi mãi là vậy :like::+1:
  16. noisauanhdeo

noisauanhdeo Banned

Đây có phải là lý do cái tên Sài Gòn vấn được sử dụng phổ biến cho đến bây giờ! Thật sự rất buồn, vừa đọc qua bài 195 Phố Huế xong! Thôi đắp chăn đi ngủ, tối còn học sau này kiếm tiền chống chọi với cuộc sống :v
  17. team90vn

team90vn Thành viên cấp 1

nhìn chất chơi người dơi phết
  18. huy1993

huy1993 Thành viên cấp 1

phong cách tóc thời trang..... na ná Triều Tiên quá:O
  19. Sắc Hoa Tigôn

Sắc Hoa Tigôn Thành viên cấp 2

SG xưa đẹp và thịnh,
    Dementor quả là yêu nước thương nòi ;))
  20. Gà Con Lạc Mẹ

Gà Con Lạc Mẹ Thành viên cấp 3

ở Vn thì SG là nơi có nhiều gái xinh nhất, ước mong được đến SG lần nữa... những cô gái trân dài, quần ngắn. ôi !! :">=((:x

Ủng hộ diễn đàn