Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chùm ảnh gây sốc về quy trình sản xuất áo len từ lông cừu

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 8/1/14.

Lượt xem: 12,549

1. OP-SKY

OP-SKY Thành viên cấp 2

buồn
  2. mabucom

mabucom Thành viên cấp 1

K dám nhìn vào mặt con cừu quá lâu :(
  3. Thu Thảo

Thu Thảo Thành viên cấp 1

Giết thì giết, chứ đừng hành hạ chúng nó khi còn đang sống như thế. Thế này còn tàn bạo hơn loài dã thú ...
  4. T.I

T.I Mới đăng kí

Bởi vì để tối đa hóa lợi nhuận nên phải làm như z, nhìn z thôi chứ người nông dân sản xuất ra lông đó hưởng lợi rất ít, chủ yếu là bên gia công và bán sản phẩm ở các khâu sau mới lời, cho nên người ta phải làm như z cho tiết kiệm thời gian và chi phí, sản xuất công nghiệp mà làm nhân đạo từng con thì lỗ chết.
  5. lamngocvu

lamngocvu Thành viên cấp 1

Bọn này ác vãi :O:O:O
  6. manhhai694

manhhai694 Mới đăng kí

Thịt gà em còn dám chứ làm như này với những con gia súc thì éo đủ độ tàn nhẫn để làm :O
  7. rubia

rubia Thành viên cấp 3

có nên giáo dục bọn trẻ nguồn gốc những thức ăn hằng ngày của chúng như thế nào k nhỉ? nói thật là mình đã ăn chay từ khi lên lớp 10 và cho đến lớp 12, sau khi trở thành sinh viên thì mình k còn ăn chay nữa, thậm chí là bắt đầu ăn lề đường và uống nước có gaz. Đời là bể khổ, nhưng thú vị.
  8. ghostpro278

ghostpro278 Thành viên cấp 1

còn đây là cách mà chúng ta có thịt ăn mỗi ngày
  9. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Timmy
    Bạn phát biểu linh tinh vớ vẩn quá bạn ạ. Cừu không lấy lông, thịt thì con người vẫn sinh tồn đc. Đây hoàn toàn là vì mục đích thương mại. Và thực tế là cấu trúc cơ thể con người vốn không đc thiết kế để ăn thịt. Sao bạn không search nhưng bài về cấu trúc xương hàm, dạ dày con người về mà đọc ?

Còn bạn nào thấy chuyện này bình thường, sao không nghĩ đơn giản là đổi vị trí mình vào đó
  10. YanMon

YanMon Mới đăng kí

Nói thật thì mình cũng rất thích ăn thịt, nhưng mà con người có thể giết 1 cách nhân đạo hơn mà. Dù sao con vật phục vụ cho con người thì mình cũng phải biết trân trọng nó chứ. Hồi nhỏ mình từng chứng kiến cảnh người ta giết bò, từ đó ám ảnh ko dám ăn thịt bò luôn mãi sau này lớn lên mới hiểu được thì vẫn ăn bình thường. Nhưng nhìn cảnh này thấy tội quá, cũng như cảnh ăn óc khỉ, hay lấy mật gấu. Tốt nhất con người nên hạn chế được cái gì thì hạn chế.
  11. Timmy

Timmy Thành viên cấp 3

vsea xin lỗi bạn, có thằng điên nào đặt mình làm con vật không :)) Hằng ngày bạn ăn thịt lợn thịt gà sao không kêu ca gì ? Ai cắt tiết giết mổ xẻ cho bạn rồi để có cái mà bạn chế biến xong nhét vào mồm ? Toàn những tinh thần cao thượng rẻ tiền, phê phán công việc của người khác tàn nhẫn thế nọ thế kia , đấy là công việc của họ, và họ làm thế để nuôi sống gia đình hộ chứ chả phải giết CHO VUI . Toàn ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng :)
    Thân!!!
  12. trinhvannam

trinhvannam Banned

bọn khốn nạn thật
  13. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Timmy :
    Ô, cao thượng rẻ tiền. Xin lỗi chứ cao thượng rẻ tiền vẫn hơn thứ vô cảm như bạn. Người như bạn chắc bố mẹ mất cũng chẳng vắt nổi một giọt. Sao đặt mình làm con vật à, đấy là cách đơn giản nhất để hiểu được vị trí của người khác. Cũng giống như bạn thấy một người giàu, hãy đặt mình vị trí của họ, hỏi tại sao mình không được như thế, mình khác gì. Còn bạn thấy đặt mình là con vật là hạ thấp bản thân ? thế bạn không phải con vật à ?
  14. black_sheep

black_sheep Mới đăng kí

Giờ mình đã hiểu "Sự im lặng của bầy cừu"... là như thế nào
  15. Timmy

Timmy Thành viên cấp 3

16. Đoàn Võ Duy Thanh

Đoàn Võ Duy Thanh Thành viên cấp 2

không biết nói gì..... haizz

Ủng hộ diễn đàn