Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chứng chỉ về zendframework

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi sinh, 10/12/12.

Lượt xem: 3,322

1. sinh Thành viên cấp 1

Chào cả nhà!
    Mình đang tìm hiểu về zend để nâng tầm giá trị, nhưng ko biết khóa học nào về zend, àh mà là chứng chỉ về zend.
    Chỉ biết nó là chứng chỉ uy tín về php.
    Mong mọi người góp ý

...
  2. sinh

sinh Thành viên cấp 1

3. Hans Le

Hans Le Thành viên cấp 1

Có đầy trên mạng mà, nhưng theo mình tự học là chính, bạn nên code nguyên 1 trang web bằng php có front-end và back-end luôn. Rồi sau đó nghiên cứu thêm MVC rồi mới bắt đầu nghiên cứu các framework như Zend, bạn có thể tham khảo trước Codeigniter ( dùng MVC ) trước khi tìm hiểu Zend ( Vừa MVC hoặc ko nhưng hổ trợ tốt MVC ). Mới đây vừa ra Zend 2.0 nhưng cứ nghiên cứu 1.0 đã :) . Cái j cũng phải từ từ.
  4. sinh

sinh Thành viên cấp 1

Minh chỉ muốn bổ sung thêm cái chứng chỉ cho đẹp, ko thích học cao học nữa, do php chỉ thấy có zend có chứng chỉ, cũng như java ,còn lập trình hi, mình cũng tương đối rồi.
  5. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

ôi, chứng chỉ cho đẹp #:-s
  6. Hans Le

Hans Le Thành viên cấp 1

Nếu để lấy chứng chỉ cho đẹp thì mình nghĩ bạn sẽ làm ko tốt, bằng tốt nghiệp Khoa Học Tự Nhiên mình cũng ko lên trường lấy, thời đại này bằng cấp cũng quan trọng nhưng ko quan trọng bằng thực lực mình, nhà tuyển dụng họ nhìn vào những dự án bạn từng làm chứ k nhìn vào bằng của bạn đâu. Mình có 1 người bạn học bên Kỹ Sư Tài Năng của KHTN ra trường bằng loại khá mà vẫn chưa kiếm được việc. Đừng lấy chứng chỉ về cho đẹp, vì khi họ nhận bạn vào làm vì chứng chỉ mà bạn không làm được thì sẽ "đẹp" thật đấy...Bill Gates hay Steve Jobs chẳng ai có bằng cấp j nhiều thời trẻ, nhưng họ vẫn đẹp...
  7. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

bạn đủ trình lấy đc bằng về Java của Oracle à? :O

bạn giàu wá ta, ngồi thi cho hết các bằng :v
  8. sinh

sinh Thành viên cấp 1

Đọc sai rồi bạn, nó có nghĩa là học java thì thi oracle , còn học php thì thi zend.
  9. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

sai chỗ nào thế?
  10. leduc92

leduc92 Thành viên cấp 2

cake cũng không thua kém zend đâu bạn.
  11. GiangNv

GiangNv Thành viên cấp 2

Cái chứng chỉ chuẩn nhất là sản phẩm, cầm cái bằng ấy đi xin ở đâu thì mình ứ biết, nhưng nếu thay cái chứng chỉ ấy = project làm bằng Zend thì tầm giá trị mới nâng lên được chứ.
    Ggle 1 cái ra nhiều trung tâm mà, bạn chọn cái nào gần nhà, rồi chi phí phù hợp là ok. (kiểu lấy bằng thì cần je biết nó dạy dư nào)
    Hình như bạn không ggle? mà có lẽ vấn đề này sang mấy diễn đàn PHP có vẻ hỏi tốt hơn mà có nhiều kinh nghiệm hơn chứ.
    Hans Le thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn