Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chup ảnh với súng - những điều cần chú ý

Chủ đề thuộc danh mục 'Các kỹ thuật trong nhiếp ảnh' được đăng bởi manfriends, 26/6/13.

Lượt xem: 46,243

1. manfriends

manfriends Thành viên cấp 2

AmateurTZ : đa phần những người trong clip trên kia đều mắc sai lầm là ko cẩn thận, và cầm không chắc tay, em cũng có điều kiện bắn thử 1 số loại súng từ súng ngắn đến súng trường, và cảm nhận là không giật đến mức mọi người tưởng tượng.

về tư thế cầm thì em ko bàn, vì nói thực ra, không có cách cầm súng nào gọi là đúng là chuẩn cả, cầm thế nào cho thuận tiện nhất với người sử dụng thôi, các bác ko nên đem kiến thức trong game và qua phim ảnh vào để nhận xét về cách cầm súng thật. Với súng trường ( như m4, m16,) thì có kiểu 1 là cầm vào hand guard, như các bác thấy trong CS, CF, 2 là cầm vào vertical grip như call of duty, 3 là cầm vào phần giữa thân súng và nòng súng, gọi là magwell, 1 kiểu nữa là kẹp vào nách, gọi là chicken wing, những cách này mang đến sự thuận tiện cho người dùng, việc súng giật là do cầm ko chắc thôi :)

CS1119 nếu có concept thì phải thể hiện đc nội dung của câu truyện qua bộ ảnh, còn những hình ảnh ở trên đa phần đều là rời rac, ko liền mạch với nhau, còn nếu diễn tả cảnh đang bóp cò súng thì phải thêm muzzle flash vào đầu nòng, shell văng ra chẳng hạn,
    Crocslee, haminh, seiryu74291 người khác thích bài viết này.
  2. thanhmaikmt

thanhmaikmt Thành viên cấp 2

mềnh thì chỉ thích chụp súng như vậy thôi ah
  3. PAH

PAH Thành viên cấp 2

Bạn ấy bị lag mắt à :)))
    haminh thích bài viết này
  4. Hạnh Anh

Hạnh Anh Thành viên cấp 2

5. Gau_ted_hut_can

Gau_ted_hut_can Thành viên cấp 1

Trông team phương Tây với mỹ chụp ảnh chất thế, quay lại nhìn các em Việt Nam. HÀI VL =))
  6. laguna

laguna Mới đăng kí

nhìn mấy nhỏ kia cầm súng fat" chán,đây mới là nghệ thuật :D :
    Đặng Ngọc Vũ thích bài viết này
  7. boinghiadia

boinghiadia Thành viên cấp 1

nên chụp với súng ngắn 15cm trước đã :v
  8. kimanageer

kimanageer Thành viên cấp 1

theo em thấy thì lỗi của những người này vì họ thiếu hiểu biết... cả mẫu đến những anh thợ chụp ảnh. Đơn giản là không phải đam mê của họ nên họ sẽ không tìm hiểu cho cặn kẽ.
    Bác manfriends hình như hồi bữa có post bộ ảnh. Hình như bác bên Black Hawk shop phải không ợ :D
    manfriends thích bài viết này
  9. skeeto

skeeto Thành viên cấp 1

ở vn cầm đc cây súng thật thì chỉ có giang hồ với công an thôi chứ dân thường làm gì tiếp xúc được ?

đọc được thông tin là 1 chuyện còn thực hành lại là chuyện khác, với điều kiện vn nói như trên thì chỉ có ~ người đam mê như chủ thớt thì may ra mới thực hiện đúng, chứ còn mấy tay chụp, người chụp chơi theo phong trào vầy thì làm sao đạt chuẩn ?
  10. Hải Đặng

Hải Đặng Mới đăng kí

Thú thực với thớt là phong trào ảnh ọt mới nổi gần đây do giá thành máy móc không còn cao như trước nữa, em đồng ý vs ý kiến của thớt. Chụp ảnh có mẫu thì theo e cái quan trọng nhất là đôi mắt, nơi chưa đựng cảm xúc của người chụp - người được chụp và thể hiện nó với người xem, vài cái spoiler thớt up nhìn như thế ném đá vào nghệ thuật vậy, ấy mà thằng thợ vẫn dửng dưng bấm máy, setup lại ảnh rồi post lên, thậm chí là bìa cho 1 game.. đúng thực là nhảm nhí vô cùng -_-
  11. dongvu

dongvu Thành viên cấp 2

đúng rồi, k đc đặt tay vào cò súng :D Cũng k đc chĩa súng vào ng khác, trừ khi đó là mục tiêu đã xác định :D Hồi đi học bắn súng thật mình có đc huấn luyện rồi :))
    manfriends thích bài viết này
  12. anhtandav

anhtandav Mới đăng kí

Nên nhớ luôn luôn đặt selector ở chế độ Aladeen nhé :)
    haminh, greengreengreenmanfriends thích bài viết này.
  13. blackcode

blackcode Banned

Thực ra tất cả các kiến thức thao tác và cách cầm súng thì hầu như tất cả mọi người đều được học khi học quân sự rồi, là chẳng chịu nghe và thiếu hiểu biết nữa, còn nếu bạn nào đã được bắn đạn thật thì thao tác để tay ngoài cò gần như là thành thói quen luôn rồi.
    Tất cả các loại súng có báng thì khi cầm và thao tác bắn đều phải tỳ vào người bạn manfriends ah, khi bác bắn liên tiếp và liên thanh thì độ giật độ sai đường đạn là đáng kể đấy. Ah mà mấy cây trên bạn dẫn thì toàn cắc bụp chứ làm gì mà được Airsoft :D
  14. D Jay

D Jay Ninja VietDesigner

Rose:
    [​IMG]Fox:
    [​IMG]Lady Ranger:
    [​IMG]Chẹp chẹp =P~
    tụi nó cos CF thì phải 8->
  15. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

dongvu thích bài viết này
  16. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

Ryan Lee Súng em đang nhắm thẳng vào MOD bác chuẩn bị bắn đây,...
  17. Ryan Lee

luisleo29: càng xem mấy cái ảnh đấy càng buồn cười bác à =)))))
  18. luisleo29

CÁCH CẦM SÚNG THẾ NÀY LÀ AN TOÀN NHẤT NÀY,... :">
    PS: Ryan Lee EM MỚI BẮN XONG BÁC Ạ! :D
  19. Ryan Lee

luisleo29: ầu shiet =)))) có trúng mục tiêu ko =)))))
  20. luisleo29

Ryan Lee Em đang đi kiếm... khăn giấy bác ạ :">
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn