Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chup ảnh với súng - những điều cần chú ý

Chủ đề thuộc danh mục 'Các kỹ thuật trong nhiếp ảnh' được đăng bởi manfriends, 26/6/13.

Lượt xem: 46,244

1. SanJi

SanJi Thành viên cấp 2

:))Nhìn rất chi là trẻ con!! May mà không có thím nào cầm D-Eagle để chụp=))
  2. manfriends

manfriends Thành viên cấp 2

kimanageer: vâng em bên BH shop :D

skeeto: vậy mới nói là ý thức còn thiếu bác ạ, bây h ai cũng mua đc dslr, nên ảnh ot nhiều nhan nhản, có điều chính vì thế mà chất lượng các bộ ảnh cũng giảm đi, vì đa phần nháy đều chỉ biết chụp thôi, chứ nhiều khi ko có khái niệm j về thứ mình đang chụp, kiểu như vụ sen vs áo yếm hiện nay cũng thế....

dongvu: chuẩn bác ạ :D đi học quân sự giáo viên họ cũng nhắc, nhưng em thấy đại đa số, kể cả bộ đội chuyên nghiệp, cứ sờ đến súng là cho tay vào cò :(

anhtandav: yêu bác luôn =))
    skeetoanhtandav thích bài viết này.
  3. Phạm Hiếu

Phạm Hiếu Thành viên cấp 3

ngầu hơn với mấy em này
    haminh thích bài viết này
  4. assanssi

assanssi Thành viên cấp 1

xem cái ảnh đầu trông mặt mẫu hài hước ghê :))
  5. thanhlong_1910

thanhlong_1910 Thành viên cấp 2

H mới để ý, thanks chủ thớt :)
  6. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Mình không cần súng đó vẫn có thể bắn được con mồi và còn có thể sản sinh ra thêm được vài tiểu đồng minh nữa :v
  7. Kn Photography

Kn Photography Thành viên cấp 1

hôm bữa xem World War Z có cảnh thằng chuyên gia virus gì nó để tay vào cò súng, lúc chạy té giật cò tự bắn chết mình luôn :))
    manfriends thích bài viết này
  8. Riterro

Riterro Mới đăng kí

Topic hữu ích. Tks chủ thớt.
    Cá nhân mình thấy cực kì phản cảm như việc chụp hình model chĩa súng vào người khác
  9. thuận chuối

thuận chuối Thành viên cấp 2

Pic đầu cầm ak mà Như v . Bắn Giật tung nóc
  10. manfriends

Kn Photography chính là lỗi đó đấy bác :)) khi em xem cảnh đó, thấy brad pitt nhắc, em đã thấy hài hài, lúc sau nó ngã tự giết mình thì cười ko nhịn nổi :))
    sorachanKn Photography thích bài viết này.
  11. sorachan

sorachan Mới đăng kí

12. kimanageer

kimanageer Thành viên cấp 1

manfriends: em khoái đồ của shop bác quá... mà em tít trong Nam... không mục sở thị đc đồ đạc như nào... bác có hướng mở rộng vào trong này không :v
  13. manfriends

kimanageer: em cũng muốn lắm, nhưng chắc còn lâu :)) vì mục tiêu mở shop có mặt bằng ở HN em còn chưa làm đc :D
    kimanageer thích bài viết này
  14. Trai Ngoan

Trai Ngoan Thành viên cấp 1

những bức thớt dẫn chứng thì cả nháy và mẫu chưa thật sự chú tâm vào nội dung của bức ảnh, kiểu làm xuề xòa cho có nên gây phản cảm cho người xem
  15. Nam tz

Nam tz Thành viên cấp 2

Bạn chủ thớt ơi, những bức ảnh mà bạn cho là "chuẩn" thì 99% là ảnh chĩa súng xuống dưới :|, tấm còn lại là súng ngửa lên trời.
    Bạn có thể cho thêm nhiều ví dụ về ảnh mà bạn cho là chuẩn nhưng tư thế khác được không (VD: ngắm bắn kẻ địch, nấp bắn tỉa)? Vì những tư thế bạn lấy làm ví dụ tiêu chuẩn chỉ làm dáng khi không có kẻ địch xung quanh, người cầm có thể chĩa xuống cho đỡ mỏi.
  16. manfriends

Nam tz : vậy em hỏi bác khi bác chụp ảnh như vậy thì bác đang bắn ai ? còn em nói rồi, nế chụp có concept rõ ràng, người xem có thể hiểu đc là diễn tả cảnh đang chiến đấu, có thể thêm muzzle flash hoặc vỏ đạn vào cho nó giống, còn ngoài ra, kể cả khi đang chĩa súng vào kẻ thù và chưa có ý định bắn thì cũng ko đc để tay vào cò, tóm lại, chỉ cho tay vào cò khi đã xác định mục tiêu và thật sự muốn bắn
    Nam tz thích bài viết này
  17. Nam tz

Nam tz Thành viên cấp 2

À à, sau khi bạn nói thì mình để ý đống ảnh bên dưới không có ai cho tay vào cò súng, còn đống trên thì 100% làm như thế, đã hiểu.
    Còn chuyển selector về safe thì chắc phải cầm trên tay mới biết đâu là chốt an toàn để mà vặn.
    Cảm ơn bạn :D
  18. manfriends

Vâng, việc gạt selector thì chỉ khi nào chụp thật sự focus vào khẩu súng mới thấy được :),
    Nam tz thích bài viết này
  19. greengreengreen

greengreengreen Thành viên cấp 1

Mình thiết nghĩ về vấn đề bảo hộ á... Nếu chụp ko chuyên nhưng vẫn đảm bảo "có đồ bảo hộ" thì chắc 1 đôi bao tay da là ok rùi nhĩ... như thế lại tăng phần sexy nữa ấy chứ :P
  20. Đầu gấu Vietdesigner

Đầu gấu Vietdesigner Thành viên cấp 3

Quan tâm tới khẩu súng làm giề :v
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn