Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chụp cho 2 chị em bộ ảnh xong cuối cùng đòi trả...50.000 đồng tiền công

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi dennisph91, 10/1/17.

Lượt xem: 690,485

1. sieukid

sieukid Mới đăng kí

- bạn chủ nên post 10 hình mà bạn cho là đẹp lên đây thì mới đánh giá được là bạn chụp thế nào, chỉ với 1-2 hình, chẳng nhận xét được gì cả.
    - đi chụp cho khách cả buổi phải biết đánh giá tính cách khách, thấy khách phóng khoáng vui vẻ dễ thương chơi sộp thì có thể lấy tiền sau, còn thấy khách kiểu ky bo tính toán từng đồng thì phải lấy tiền trước, hoặc lấy nửa tiền.
    - boyarrogatn : trong đầu bài, chủ thớt có nói là chỉ mới kéo sáng ảnh, chưa chỉnh da dẻ mà. thứ hai, ảnh của bạn chỉnh phẳng lì , mất cả đường nét và khối trên face, face phẳng như cái bánh tráng mà đẹp nỗi gì
    ddluong, Nguyễn Nhật Khánh, Bran T1 người khác thích bài viết này.
  2. Dũng Quách

Dũng Quách Mới đăng kí

cơ bản là mẫu xấu mà còn mắc dịch ...... ng ta bình thường mà thoải mái vui vẻ thì chụp vẫn dễ thương như thường ....
    .
    đã xấu như cún roài mà chảnh .... mie..... ( sr mài nha cún .... anh lỡ ví nó như mài roài .... )
  3. maianhtu164

maianhtu164 Thành viên cấp 2

Không hoàn toàn có thể trách 2 bạn gái kia được, cá nhân mình cũng chụp được một thời gian thấy bạn chụp ảnh phải tự chọn góc chụp, chỉnh sửa hết sức khi gặp mẫu xấu. Mình gặp mẫu xấu, thậm chí khi các bạn ấy bảo để tự nhiên - ít chỉnh mình cũng phải lột hết mụn, kéo cho gương mặt nó thon hơn.
    Những bạn bảo chỉ tìm gái xinh mà chụp thì rõ là chưa chụp ảnh kiếm tiền nhiều. Chăm chăm chọn gái xinh để chụp, rồi bỏ qua các bạn không quá xinh nhưng lại có nhu cầu chụp ảnh, thì có cạp đất mà ăn.
    Suy cho cùng, chụp cho gái xinh mà chụp ra ảnh đẹp thì mới là có tài có tâm :D :D
  4. MinhDucLX

MinhDucLX Mới đăng kí

Tào lao - tự PR cho mình thì có. Vậy mà coi xong trang 1 toàn thấy các bác vô ủng hộ ko biết các bác con nít giống bác chủ thớt hay bị gì mà bênh.
    1. Làm kiếm tiền thì nói Mẹ nó kiếm tiền - còn vòng vo vì nghệ thuật. Đồ nói dóc, nổ như ông trời. Nhiêu đó là ghét rồi. Mình chụp vì tiền nè, mà chụp mấy cái nầy nếu khách không thích đéo tính tiền luôn, chứ chả khi nào mạnh miệng nói tôi làm vì nghệ thuật - đam mê. Xin lỗi, nghệ thuật, đam mê có nhưng chụp cho người thân hay mẫu mới có cảm hứng sáng tác, còn lại khách thì cứ tiền trao cháo múc, khách xinh và biết diễn thì chụp đủ Tôi còn chụp thêm cho đã đam mê - sáng tác, nghệ thuật. Còn lại vì tiền hết.
    2. Cũng lý do 1. Đã hô làm nghệ thuật, đam mê mà ít tiền tý lên khóc. Mẹ nó làm vì Tiền trắng trợn chứ đam mê con mẹ gì. Khách kêu chụp 5 tấm, tôi thích chụp luôn hết thẻ hơn 100 tấm, khách thích lấy thêm trả tiền - ko tôi coi đẹp nhất làm thêm gừi file tặng. Thế mới là đam mê. Còn đây vì tiền mà nói dóc nói láo , nghe điêu dễ sợ.
    3. Nói người ta chê xấu mà up lên có 2 ảnh. Chắc chắn khi up đã lựa hình để up rồi - vậy chắc 2 tấm nầy đẹp nhất trong cả bộ. Nhiêu đó đủ hiểu sao người ta chê.
    ddluong, Nấm Rơm tYpOtramp.HCT thích bài viết này.
  5. drax

drax Thành viên cấp 4

Nguyễn Phú rụt rè cũng chụp được, có concept hết, mặt vs người xấu thì cũng phải có góc đẹp, cái quan trọng là không biết diễn nên biểu cảm nó cứng, nhân vật chính nhiều người lại còn ảo tưởng về sắc đẹp của mình nữa thì thôi xong. con gái là chúa tưởng bở, có khi chẳng có ma nào yêu nhưng lại tưởng có nhiều người thích mình.
  6. Oppai is my Life

Oppai is my Life Mới đăng kí

theo các chi ấy là phải dùng 360 trắng toát mới được đấy mà =))=))=))=)) khô lời với 2 bà này....ae kiếm link rp đi
  7. Nguyễn Lê Minh Chiến

Nguyễn Lê Minh Chiến Mới đăng kí

drax , "người xấu thì cũng phải có góc đẹp", quỳ với thánh luôn, thánh thử chụp happy polla xem tìm được góc nào đẹp ko
  8. ThienFurniture

ThienFurniture Thành viên cấp 2

Trên đời này có thứ gì làm vừa lòng được chi em đâu chớ. Thôi cho qua đỡ mất thời gian đôi co bác ạ. :D
  9. Đạt phú

Đạt phú Mới đăng kí

E thấy đẹp mà ta... #:-s#:-s
  10. tramp.HCT

tramp.HCT Thành viên cấp 1

MinhDucLX Tôi đồng ý với quan điểm của bác.
    Nấm Rơm tYpO thích bài viết này
  11. Linhh Trầnn

Linhh Trầnn Mới đăng kí

Đúng là ạ chị gái kia rồi, lại còn k đòi tiền làm mẫu. Ngta tuyển mẫu xinh chứ ai tuyển ng như c mà đòi tiền công =)))
  12. hyutrr

hyutrr Mới đăng kí

Cái thể loại nghiệp dư xóa bay mẹ nó phông, out nét tùm lum thế này mà cũng đòi chụp ăn tiền gặp tôi tôi đập mẹ máy trước mặt chứ đùa......
    okxynJF.jpg x9RMkv0.jpg
  13. toanda

toanda Mới đăng kí

Gửi mẫu 1 (hình chỉ pts ko thay đổi blend)
  14. Bran T

Bran T Mới đăng kí

@boyarrogatn: Bạn có mắt thẩm mỹ thì bạn hãy lên tiếng nhe. Chỉnh cái hình trắng lóa, mặt mày sáng mất tiêu chi tiết thế kia mà đi sửa lưng ai? Tự xem lại bản thân bạn đi trước khi đi sửa người ta.
  15. Alexkg

Alexkg Mới đăng kí

Thôi cho 2 chị ý về chụp 360 đăng face đi chứ đi chụp thế này mà bảo xấu thì thua.
  16. hyutrr

hyutrr Mới đăng kí

Gặp mẫu xấu thì tối kị chụp từ dưới lên thế này vì sẽ hiện lỗ mũi rất to, xấu càng xấu thêm, cằm sẽ bị ngắn lại. Góc chụp phù hợp thì sẽ là ngang, nghiêng hoặc từ trên xuống làm sao che dc khuyết điểm trên khuôn mặt.

Về kỹ thuật chụp thì mẫu đã xấu rồi thì anh đừng dại mà chơi kiểu xóa phông mà còn xóa ngu như này, với hậu cảnh quá nhiều chi tiết "gai góc" thì phải lựa góc để xóa phông triệt để chứ đừng để có cái kiểu chỗ thì mờ chỗ thì nét thế này, mẫu xấu phông xấu 1 bức ảnh xấu toàn tập. Tăng DOF lên 1 chút sẽ tự nhiên hơn.

Về lấy nét, vâng...anh out mẹ cả 2 mắt người ta...vâng, 1 sự thảm họa k hề nhẹ khi việc này dẫn đến người ta tập chung vào những điểm xấu nhất trên khuôn mặt của mẫu đó là cái mũi và đôi môi...

Tóm lại là Đm thằng nào chụp như cứt thế này mà cũng dày mặt đòi tiền con người ta. Dc con người ta bố thí cho 50k là phước ông bà để lại chứ đùa =)).

//Mà thế quái nào đọc 3 pages thì thấy toàn khen "kỹ thuật" chụp ảnh đẹp, k lẽ member 4rum nhiếp ảnh nổi tiếng nhất vn toàn nghiệp dư thế này ah :lol:.

17. wsepw

wsepw Mới đăng kí

boyarrogatn : chả hiểu trình độ thẩm mỹ của bạn thế nào mà chỉnh sáng mất chi tiết mặt ng` ta thế kia =))) Thế mà cũng đòi thể hiện !

.
    Còn ở 2 bức này thì mình thấy có 1 điều nữa hơi khó chịu là hoa cứ che mất 1 ít ở phần tóc mẫu , bức đầu bị trượt nét nữa , ngoài ra chú ý cả back ở phía sau vì mình thấy nó ko dc sạch , nhất là bức 2 nhiều thứ phía sau quá mà lại còn màu xanh da trời nổi bật , dù phông đã dc out nét mạnh nhưng trông vẫn rối hình !

Với những ng` ko có chuyên môn cao thì họ thg` nhìn tổng thể để đánh giá chung thì cũng tạm ok nhưng gặp phải ng` có nhiều kinh nghiệm ( như bác ở trên :v ) họ xem kỹ về mọi thứ trong bức hình thì hơi khó chấp nhận dc nếu đó là làm việc kiếm tiền :)
    Chỉnh sửa lần cuối: 11/1/17
  18. Nguyentien97

Nguyentien97 Mới đăng kí

Ảnh đẹp mà, mỗi tội mẫu xấu thôi :) tôi phải đi đăng ký account để cmt cái post naỳ đấy :v
  19. redrecca

redrecca Mới đăng kí

mình cũng sợ các bạn luôn :v nhìn cái mặt bà thứ 1 mà bấm máy k run tay :))) mình là mình sợ cháy censore lắm =)))
    quên cmt ảnh là : kiểu chụp của bác tớt nên chụp mấy em teen cuteo, mẫu đóng vai trò đến 99% cái đẹp của ảnh , 1% còn lại là chất lượng máy và lens :)) gặp mẫu xấu thì fail toàn tập là phải
    Chỉnh sửa lần cuối: 11/1/17
  20. pthatung

pthatung Mới đăng kí

#:-s thật tình bác thớt chụp hơi fail

Ủng hộ diễn đàn