Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chút tâm sự nhỏ với anh em Vietdesigner .

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Thiên Ma, 9/1/13.

Lượt xem: 10,441

1. sunlight

sunlight Thành viên cấp 1

nếu thực sự bạn vẫn tin đây là những lời nói thật thì
    mình nghĩ bạn lên học cách sống trước đã rồi hẵng học kiếm tiền
    và tốt nhất là bạn lên đi làm ở đâu đó để lấy kinh nghiệm sống đã
    khi nào phân biệt được đúng sai, phải trái, những lời nói thật hay là lừa đảo
    thì lúc đấy bạn hãy đi làm kiếm tiền ,không thì bạn còn phải bị lừa suốt :">
    thumozaMezzazzy thích bài viết này.
  2. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

:O tưởng bác ra đi rồi mà.
    Bạn ý ko lừa đâu, cái nghề này mình đã làm và cũng đã kiếm đc kha khá rồi :3 :3
    Nhưng thú thực đây là 1 công việc nhàm chán và đòi hỏi tập trung cao.
    DX_Degeneration thích bài viết này
  3. cuibappt

cuibappt Thành viên cấp 3

Thời buổi này bọn nó chỉ đòi bằng cấp thôi, khổ cho anh em có tài nhưng không có bằng!

Mà em mới xong 12 mà giỏi thế cơ àh.. :D
  4. cuibappt

cuibappt Thành viên cấp 3

Nghe hơi hướm của bọn Đa Cấp, đừng dây vào làm gì!
  5. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Em giỏi chỗ nào đâu bác :3 :3
    green.phan thích bài viết này
  6. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Thấy cái cmt này mà buồn cười 8-},.ko thấy chủ thớt đang bảo cần 1 công việc để kiếm tiền,.tức là đang cần tiền,.giờ kêu đi học arena thì tiền học phí đâu cho đủ mà nướng vào đấy,.học arena tốn tiền vl.
    Hạnh, sun_writerDX_Degeneration thích bài viết này.
  7. sunlight

sunlight Thành viên cấp 1

hóa ra là ông cũng tưng bị lừa rồi ah.
    ông cứ thử nghĩ xem, là với mức lương ngon như thế liệu có đên lượt ông làm hay ko
    thế người ta không có họ hàng thân thích hay chính họ cũng còn đang thất nghiệp đấy chứ
    mà còn đi giới thiệu này nọ
    ông bảo ông làm rồi liệu ông trụ được ở đấy mấy tháng
    và kiếm kha khá là được bao nhiu
    : khó ăn đấy
  8. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

=.=' bị lừa sao vẫn lấy đc tiền. Đừng có tưởng kiếm 150k/ ngày ngon ăn nhé. Đâu phải cứ viết ra mấy chữ là đc tiền, viết mà ko ổn nó có khổi trả tiền cho ông ý.
    superbachdan thích bài viết này
  9. photokey

photokey Thành viên cấp 3

chúc bác sớm tìm đc công việc

p/s : hay chuyển qua làm Sim với mình :)
  10. Mezzazzy

Mezzazzy Thành viên cấp 2

Em thấy bác sunlight nói đúng đấy, không có gì dễ ăn đâu, nếu bạn chịu được khổ mình khuyên bạn đến một số studio nho nhỏ để xin học việc (gọi là học việc nhưng vẫn có lương và 1 số nơi cho mình ở lại đó luôn), ở Sài Gòn hay Hà Nội cũng có kha khá những studio như vậy đó :D Chúc chủ thớt thành công
  11. Sun

Sun Mới đăng kí

làm studio em nghe chừng có vẻ khó khăn đấy bác DX
    có rất nhiều công việc liên quan tới design, em mách bác một công việc nữa mà ko cần bằng cấp nhé, những cửa hàng quảng cáo nó cũng hay kiếm việc mà rất dễ xin, quảng cáo nó có hai việc, làm chân tay và làm thiết kế, em nghĩ bác nên xin vào làm ở cửa tiệm quảng cáo cũng được, lúc đầu có thể lao động chân tay cực nhọc một chút, nhưng những lúc rảnh rỗi thì có thể ra ngó bên thiết kế họ làm gì, bác có thể học lỏm được rất nhiều skill đó,sau chờ cơ hội hoặc từ để xuất lên cao trình thì bác có thể xin lên làm thiết kế ko đi thi công nữa :) làm cái gì cũng phải lên từ từ, làm thời gian thấy ổn làm tiếp ko thì đi xin studio hoặc cái gì đó thì lúc đó bác cũng có trogn tay kinh nghiệm làm việc rồi thì xin nó cũng dễ dàng hơn, hoặc kiếm được tiền rồi thì có thể đi học thêm nữa :) nhưng nhớ phải biết ít nhất pts và cả AI hoặc corel nữa :)
    DX_Degeneration_kid_ thích bài viết này.
  12. Than tổ ong

Than tổ ong Banned

bạn ý ko lừa đâu bác,bác cảnh giác thế
    Còn bác DX thì chúc bác sớm tìm đc việc tốt,kỹ năng vẫn là quan trọng nhất bác ạ.cố lên bác
  13. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

bác Sunlight hình như ko đọc kĩ ng ta nói gì, DX đã đi làm lăn lộn nhiều nghề lắm rồi chứ ko phải công tử bột mà phải học cách sống hay ko có kinh nghiệm sống :)) bạn ý còn nuôi cả e học đại học, ko biết bác đã nuôi ai chưa. Bác mới 24t thôi, ở tuổi đấy thì dù có đi làm thì cũng mới chập chững vào đời, nói thẳng là vậy. Còn cơ hội mà chuot đưa cho dx thì nếu là ng có kinh nghiệm sống, ko ai lại đi kết luận ngay là lừa hay ko lừa, ko có gì là tuyệt đối. Lập luận thì có vẻ đúng nhưng thực tế cuộc sống nó có nhiều lý lẽ hơn và mọi cơ hội phải biết nắm lấy, nếu là lừa thì mình tin DX cũng nhận ra ngay thôi.
    Mình hoàn cảnh khác DX nhưng cũng làm khá nhiều nghề, cũng có thời nghèo khó nên hy vọng bạn sẽ thành công.
    DX_Degeneration, nguyenhainamxuangiang1011 thích bài viết này.
  14. thanhhuy_

thanhhuy_ Thành viên cấp 3

em cũng tunh hoành bên VNZ 1 thời gian và cũng có wa box đồ hoa5 nà :D
    leduc92DX_Degeneration thích bài viết này.
  15. nguyenhainam

nguyenhainam Banned

bạn nghe thánh sunlight này nói làm gì ,ông ấy thì biết cái cờ hó gì đâu:))
    toàn chém gió với dạy khôn người khác thôi :))
    mình nghĩ mấy ông ấy cũng chỉ mới chập chững bước vào đời thôi mà còn ăn bám bố
    mẹ chứ làm sao đủ trình mà nuôi nổi bản thân =))
    cudyandemDX_Degeneration thích bài viết này.
  16. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Pác chuột lại PR cái vụ bài viết sản phẩm hả >:P
  17. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Nói thật với pác DX, mình cũng mới bước chân ra đời từ năm 16 tuổi thôi, giờ mình cũng mới chỉ 22 tuổi đầu, còn quá non nớt trong cuộc sống. Mình theo đuổi cũng khá nhiều nghành nghề rồi, gia nhập quân ngũ rồi và lại tiếp tục đi học. Hiện tại thì mình cũng đang ăm bám gia đình vì còn lo bận chuyện học hành, theo mình thì pác nên xin vào các tiệm quảng cáo, làm tạm 1 thời gian ngắn lấy kinh nghiệm thực tế trong nghành nghề này đã rồi hãng tính đến chuyện cao hơn chứ thời đại bây giờ ko bằng cấp cũng khó xin việc lắm. Bản thân mình cũng đã có 1 cái bằng cơ khí nhưng cứ chỗ ngon mà nhè xin vào, kết quả lại thất nghiệp. Pác nên từ từ, từ nhỏ thành lớn thì ắt sẽ thành công, chúc bác may mắn và tiếp tục trên những lĩnh vực yêu thích của mình :like:
  18. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Xin cảm ơn tất cả nhã ý của các bạn , mình sẽ tịnh tâm suy nghĩ lại 1 chút :)
    pth92 thích bài viết này
  19. Happy Girl

Happy Girl Thành viên cấp 3

công nhận, đọc chia sẻ của nhiều anh chị trong topic này thấy hiểu thêm được về việc kiếm tiền :D lớn thêm được một tẹo =))
  20. chuot406

chuot406 Thành viên cấp 2

vai lol bạn trẻ.lão Dx tâm sự đang cần 1 công việc. mình biết thì giới thiệu cho bác ấy. và đây là ko phải lần đầu mình giới thiệu việc này trong fr.
    http://forum.vietdesigner.net/threads/tuyen-cong-tac-vien-cho-the-gioi-di-dong-vs-dien-may.4848/
    bạn đọc thớt này thì nếu đầu óc biết suy nghĩ là hiểu ha, công việc này có lừa bịp gì ko.. ko nói nhiều vs thể loại như bạn.
    mẹ, dạy ngta cách học kinh nghiệm sống, biết phân biệt được đúng sai phải trái rồi hãy đi làm. nói thật vs bạn chứ chẳng thằng nào khôn mà ko bị lừa nhiều lần. bị lừa, bị chơi, bị đâm,bị vùi dập, bị đời nó cưỡng hiếp thì mới khôn ra được bạn trẻ à. ngồi sau cái màn hình mà khuyên nhủ thì thằng nào cũng làm thánh, vĩ nhân hết nhóc ơi.

thêm 1 ku mở miệng ra là đa cấp này nọ. biết đa cấp là gì ko?giải thích dài dòng nói túm cái váy lại là khi mà nếu ku vào công ty anh, ku phải bỏ tiền ra mua sản phẩm của anh. tức là ku vừa là khách hàng, vừa là nhân viên.rồi sau đó ku lại đi làm cái công việc là dụ dỗ những con thiêu thân khác. mua hàng, làm nhân viên, đi dụ dỗ, vòng quay nó như vậy. cái mô hình đó gọi là đa cấp. còn nếu như công việc của a mà lừa lọc chủ thớt, tức là chủ thớt viết bài mà anh ko trả tiền, cái đó gọi là lừa đảo online rồi ku. ko biết thì dựa cột mà nghe. cứ phán như đúng rồi, dốt nát mà tỏ ra sõi đời,lời nói thì như shit, con nít con nôi mà tưởng là thánh... vai lol.
    p/s: chưa bao giờ mình xưng "anh" gọi những ng khác trong fr = " nhok, ku," nhưng quả thật 2 bạn trẻ này phải bắt mình làm như vậy.

Ủng hộ diễn đàn