Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chút tâm sự nhỏ với anh em Vietdesigner .

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Thiên Ma, 9/1/13.

Lượt xem: 10,435

1. Nguyễn Duy Hiếu

Nguyễn Duy Hiếu Thành viên cấp 2

Ai chả thấy mình vô dụng, vấn đề là nỗ lực , bạn đừng bao giờ so sánh mình với người khác bởi vì mọi sự so sánh đều là khập khễnh ! Đừng bao giờ để ý đến những mục tiêu mà người khác cho là quan trọng với họ vì chỉ có bạn mới biết đâu là mục tiêu tốt nhất cho mình ! Thân
    DX_Degeneration thích bài viết này
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Mình kiếm việc mà giờ thành bãi chiến trường . :|
  3. pingpoong

pingpoong Thành viên cấp 2

Theo tớ cậu nên theo con đường đa cấp như các bạn tư vấn là vừa :3 :3
  4. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Tất cả bắt đầu từ khi thánh nhân sừn lai thổi một làn gió mới vào :3 :3
  5. Daniel Ngo

Daniel Ngo Thành viên cấp 1

Không gì là không thể, em cứ mạnh dạn đi đến các nơi mà em nghĩ mình có khả năng đáp ứng được yêu cầu của họ và thử đi, tự tin lên đừng ngại ngần gì cả ^^
  6. Bạch Sầu Phi

Bạch Sầu Phi Thành viên cấp 3

năm 1,2 đại học mình có làm thêm cho Công ty 24h, có trang 24h.com.vn ý, mình làm Biên tập viên PR, công việc tương đối đơn giản, nhận bài + ảnh của khách hàng, biên tập lại và hẹn giờ đăng. Lương theo ca hồi ấy ( cách đây 4 năm rồi ) là 1 triệu 6, làm cả ngày là 3,5 triệu. ( chắc giờ cũng phải tăng rồi ).
    Hồi ấy phòng mình cũng có 1 designer, công việc cũng đơn giản, cắt ghép để làm ảnh đại diện cho các bài báo ( cái ảnh nhỏ nhỏ ở đầu bài ý ), hoặc xóa chữ trên những bức ảnh lấy từ các trang khác. Lương hồi đó là 5 triệu/ cả ngày.
    24h yêu cầu tương đối thoáng, chỉ cần thi qua 1 bài test và 1 vòng phỏng vấn, không cần bằng cấp.
    Các trang báo mạng khác mình nghĩ cũng tương tự như thế, bạn có thể thử xem.
  7. Thiên Ma

Người ta nhận mình qua tiêu chí gì hả bạn :-s
  8. Bạch Sầu Phi

test kĩ năng buộc phải qua, hồi mình thi vào vị trí kia thì phần kĩ năng gồm: 1 bài trắc nghiệm về kĩ năng máy tính ( powerpoin, word, cell... ), 1 bài đánh máy ( 10 phút/ trang a4 gồm bảng biểu và chữ ), 1 bài dịch tiếng anh nho nhỏ.
    Còn vào vị trí desginer thì sẽ có bài test về làm ảnh ( thay bài đánh máy ở vị trí trên ), cái này mình không thi không biết được :D
  9. Thiên Ma

Cái này đòi hỏi phải có thời gian online nhiều phải ko bác :-s
  10. Bạch Sầu Phi

ai za, online thì lúc nào cũng phải online rồi, cơ mà phải đến công ty làm, nhận mail và điện thoại liên tục :-B không hiểu họ có cho làm ở nhà không, vì những việc này liên quan khá nhiều bên, không ở công ty thì khá khó làm.
  11. Thiên Ma

Vậy ko ổn rồi bác ơi , nhưng dù sao cũng cảm ơn bác nhiều lắm :)
    Bạch Sầu Phi thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn