Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chuyển File Cad sang illustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi heron0999999, 26/11/14.

Lượt xem: 25,896

1. heron0999999 Mới đăng kí

Mọi người có ai biết cách chuyển từ file Cad sang định dạng vector như illustrator giúp mình với. Vì mình đang làm đồ án nên cần gấp lém:(. Cám ơn mọi người nhìu :)

...
  2. platinumcorp.vn

platinumcorp.vn Mới đăng kí

Từ CAD bạn vào File/export/chọn đuôi có định dạng .eps là xong
    Từ file đó bạn mở bên AI
    nghia6392 thích bài viết này
  3. hetdes

hetdes Thành viên cấp 1

Bác làm vậy thì text sẽ chuyển thành line hết. từ file cad Bác gấp bỏ thẳng vào corel, từ corel bác save PDF là ok. hiii
  4. heron0999999

heron0999999 Mới đăng kí

Cám ơn bạn nhìu :).
  5. drax

drax Thành viên cấp 4

hetdes import vào corel hả bạn, file .dwg của cad làm sao mở thẳng trên corel hay ai được
  6. Doanh Design

Doanh Design Thành viên cấp 1

nghĩa là bạn drax phải kết hợp theo cách của 2 bạn platinumcorp.vnhetdes . Đầu tiên từ cad bạn chuyển qua eps sau đó bạn kéo file eps bỏ vào corel còn chuyện còn text hay không thì mình chưa test, nhưng quá trình chuyển file từ phần mở rộng này sang mở rộng khác mong còn vector là mừng rồi bạn ơi. Còn nếu mất text thì số nào không sử dụng được thì mình có thể đánh lại, bản thân chuyển từ ai->corel và corel-> ai đôi khi vẫn có hiện tượng lỗi fonts mà.;;)
  7. quangcaoalphabeta

quangcaoalphabeta Thành viên cấp 1

Với Corel 12, AI CS6, và AutoCAD tùy ý mình sẽ làm như sau:

1. Save bản CAD về version CAD 2000. Đuôi file là . DWG nhá.
    2. Kéo và thả/ Import/ vào CorelDraw. Unit: Metric. Scaling: 1:1 (Trong AI bạn cũng kéo thả vào. Artwork Scale: Original size. Scale: 1unit=1mm)
    3. Kiểm tra kích thước trong AutoCAD bằng lệnh DI, giống kích thước trong Corel và AI là được

Sử dụng AI để mở file AutoCAD có ưu thế hơn về mặt font chữ. Sử dụng Corel có thể bị lỗi font chữ. Nếu Save về dạng EPS thì lại có nhược điểm về font chữ bị chuyển về dạng vector và không sửa được.

Chúc thành công
    w32bigbang thích bài viết này
  8. singleboy642

singleboy642 Thành viên cấp 1

khó hiểu qua. có hình ảnh k các bác

Ủng hộ diễn đàn