Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chuyện chỉ vì 200k mà bán rẻ bản thân mình, thật đáng xấu hổ

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Gia Phú, 5/12/15.

Lượt xem: 12,832

1. lylymeow

lylymeow Thành viên cấp 2

vãi nồi khách hàng chạy =)))
  2. lylymeow

lylymeow Thành viên cấp 2

Chắc ổng xài 13 cái nick trước để lừa logo, giờ là cái số 14, sau vụ này sẽ có nick 15 :D
  3. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Thanh niên của năm đây mà =))z
  4. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

nguyenthao811 thích bài viết này
  5. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

Nói chung, mất công chạy thì phải ôm nhiều nhiều, chứ mấy trăm bõ gì =))
  6. tmhung

tmhung Thành viên cấp 3

Dự mấy ngày nữa là chuẩn bị xin lỗi vì mình bận này bận nọ, giờ mới có thời gian gửi tiền bla..bla..bla...
    Mà lúc nhờ thì ko thấy bận gì, chỉ lúc trả tiền mới bận thôi
    K.Trang thích bài viết này
  7. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

designer luôn luôn là thế làm công cũng bị....................! nữa
  8. designthanh

designthanh Thành viên cấp 2

Lúc trước mình làm có 100k mà lúc nhận file thì check email lại liền khi nói gửi tiền là hẹn ngày này qua ngày kia. Rất may là 1 tháng sau người đó cũng gửi 100k. Đắng lòng a,e design rút kinh nghiệm.
  9. nguyen thi thu hang

nguyen thi thu hang Thành viên cấp 2

Nhìn có vẻ giàu có mà ăn chặn người ta 200k.. chắc bố mẹ nó là cái Bang rồi
  10. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Mai mốt rút kinh nghiệm ! cứ bàn giao 50 % số tiền thì làm ! Gửi 70% file họ ! nhận đủ tiền gửi 1 file đầy đủ .
  11. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Bảo họ gởi hết tiền rồi mới chuyển file gốc nhé :D
  12. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

nguyenthao811 bác ý đang ở xì gòn mà :))
    #All thế đấy, khách hàng chạy là thế đấy :3
  13. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

Nhìn ra dáng con nhà giàu chứ có phải nghèo khổ gì đâu :-w đầu thì to mà ý thức thua cả bò
    Chờ xem bác này có vào topic reply không, nếu không thì cứ cho ra đảo là vừa
    Gia Phú thích bài viết này
  14. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Mình chẳng cần biết đúng sai thế nào NHưng mình biết bạn đang tự hại chính bản thân mình
    Nhân làm cái logo với giá 200k thì đúng là bạn đáng để bị lừa
    Và nếu sau này bạn vẫn tiếp tục nhận làm logo với giá 200k nữa thì mình cũng cầu mong bạn tiếp tục để người ta lừa

Khi bạn chưa cọi trọng công việc và giá trị bản thân mình thì bạn chẳng có gì để người ta tôn trọng cả
    Đào Kính, ToiHocDoHoa.comNguyễn Tất Thắng thích bài viết này.
  15. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

bui manh thang chắc bác chưa đọc kỹ bài của mình, lúc đầu y ta nói là sinh viên nên mình mới nhận 200k, bạn biết đấy sv làm gì có tiền nhiều, với lại mình tưởng đây là bài tập của y ta nên mình mới nhận giá đó, chứ mình làm việc có parem đàng hoàng bác à. Bác trù mình thế là vô tội vạ nhé. Làm người cũng biết thương lẩn nhau, do mình mềm lòng quá nên bị lừa thôi :)
    butbihetmuc thích bài viết này
  16. dieuhauteo

dieuhauteo Thành viên cấp 2

Em 1 là làm FREE cho người VN or người quen mới nhận chứ chả bao giờ dám nhân tiền như thế này =.= Quá nhọ cho bác

17. mesutozil

mesutozil Thành viên cấp 1

du lịch har, máy bay har, ipas hả, kính đẹp har, nón đẹp har, balo đẹp hả, nike giã har, sang chãnh har, làm logo 200k ko trã, rùi vài bữa cũng dẹp tiệm ak? làm ăn vớ vẫn vậy éo bao giờ thành công hứa lun? thanh niên lầy! :)):)):))^:)^^:)^^:)^
    luserbaiGia Phú thích bài viết này.
  18. drax

drax Thành viên cấp 4

khách hàng vn toàn đòi designer phải chuyên nghiệp nhưng chính mình không có tí gì gọi là chuyên nghiệp, có việc gì cũng phải thông tin phản hồi rõ ràng. 200k thì thôi cho luôn, bỏ đi thớt.
  19. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

:"> Hay giờ nhờ vả thành lập hội những thằng thiết kế uy tín, và hội những đứa khách hàng dễ tính và chuận. :">

Khóa bố đăng ký mới vào. Anh em đỡ bị lừa, nếu đăng ký phải có thư mời từ thành viên cấp 2 3 trở lên.

:D

Mình toàn giúp, chẳng lấy tiền, nên không có cảm giác bị lừa =))
  20. luongnx93

luongnx93 Thành viên cấp 2

thêm 1 bác to trốc bị lừa:D

Ủng hộ diễn đàn