Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chuyện chỉ vì 200k mà bán rẻ bản thân mình, thật đáng xấu hổ

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Gia Phú, 5/12/15.

Lượt xem: 12,855

1. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

drax có bỏ hay không cũng như nhau mà, mình có làm gì được người ta đâu, làm việc online là vậy thôi :)
    butbihetmuc thích bài viết này
  2. Nguyễn Anh Khang

Nguyễn Anh Khang Thành viên cấp 1

bác rảnh thì tốt nhất học thêm mấy phần mềm design or tập tành vẽ tay hay vào contest logo freelance còn được USD mà xài vào làm mấy cái logo cho KH việt là thế vừa hối làm cho nhanh mà tiền design thì hẹn tới mùa quýt vừa tốn time lại thêm cục tức giống như mình đã ăn cứt 1 lần rồi lại ăn thêm lần khác
  3. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Oh Shit!!!
  4. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

bác Nguyễn Anh Khang nói thế cũng chưa đúng nha :) Mình mới hoàn thành 2 logo cho 2 khách hàng Việt nhưng họ giao dịch rất uy tín và chuyên nghiệp, làm việc rất thỏa mái ( thanh toán trước 50% và trả tiếp 50% sau khi chỉnh sửa) . p61xi2t.jpg kzwZHgB.jpg
    tranvan.muon thích bài viết này
  5. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

oh my shit, vậy là làm nghề "đi zai" này là phải ăn cả shit rồi.! :))
  6. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Có cần phải lộ liễu thế không a K.Trang =))
  7. Nguyễn Anh Khang

Nguyễn Anh Khang Thành viên cấp 1

KH trả trước 50% thì ko nói làm gì mà mấy thể loại nhờ vả gắn mác vào ấy giống như mình ăn shit của tụi nó vậy ng nào ko tức chứ mềnh là tức trào máo vs tụi này
  8. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

mà mình thấy bạn ChestnutVN này làm logo cái nào cũng thấy hay. có chia sẽ bí quyết gì ko vậy bạn?.
  9. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

:) Bí quyết là làm việc một cách đam mê và thỏa mái nhất có thê :3. Mình làm rất nhanh, chỉ trong mấy tiếng đồng hồ à. Phát thảo -> vẽ lên máy rồi ngồi nhìn trời nhìn đất, tự nhiên ý tưởng nó tới là sửa thôi . Nếu cần K.Trang add fb hoặc skype trao đổi kinh nghiệm nha :) Face: crybesu.
  10. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Nguyễn Anh Khang à mình làm trong nước nhiều đấy chứ và tiền bạc cũng êm xuôi, chỉ là mấy cái vài trăm nghìn mình thấy ít nên không nhận cọc, một là tạo sự thoải mái cho cả hai, hai là giá trị không cao nên chuyển tiền nhiều lần nó mất thời gian của khách, vì thế mà lâu lâu lại bị hố một lần. Còn tham gia contest thì mình làm nhiều rồi bạn, ngày đêm vẫn cày cuốc trên ấy, còn ở trong nước thì kiếm thêm lấp vào thời gian chờ kết quả các cuộc thi :)
    butbihetmuc thích bài viết này
  11. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

ChestnutVN ủa vậy là bạn là nữ hả, vậy mà coi mấy chủ đề có bạn tưởng là nam chứ.
    rồi mới gửi lời kết bạn. :D
  12. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Khoailang là mình, hân hạnh, hân hạnh. ChestnutVN
  13. Hưng Khuất

Hưng Khuất Mới đăng kí

nhận hàng xong cuấn gói đi khỏi vietdesigner
    Gia Phú thích bài viết này
  14. vuvandung93

vuvandung93 Thành viên cấp 2

nó ăn đc mấy đồng bạc nó không thẩy nhục thì cũng bó tay luôn....
  15. ChauVu

ChauVu Thành viên cấp 1

Chia buồn cùng bác. Thiệt hại về tiền thì ít mà gây ức chế thì nhiều.
    Thể loại kh như này thì mình nghĩ ở đâu cũng vậy, không chỉ VN. Mình sơ hở tin lời đường mật là xong việc dính phốt ngay. Nên anh em thiết kế (cho dù đang đói thồi mồm) cũng ráng giữ nguyên tắc 50% đặt cọc.
  16. tuanlinhquach

tuanlinhquach Mới đăng kí

bẩn tưởi thật
  17. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Thớt sẽ còn bị dài dài :v
  18. ARCLINE

ARCLINE Thành viên cấp 1

Sao dạo này anh em bị xù nhiều quá,có nên chăng tập hợp các khuôn mặt khách hàng xù tiền,tìm ra điểm chung và sau này cứ....nhìn mặt mà làm !!
  19. thuongbodo

thuongbodo Banned

ôi vãi, uy tín của bác này chỉ đáng giá 200k thôi sao, bẩn bựa
  20. duypv2742

duypv2742 Thành viên cấp 3

Đã từng bị lừa tiền thiết kế. Có phần cay cú như bạn :))
    :)) cái này bạn vẽ xong cho nó kể cả chưa chuyển file qua nó thuê 50k đồ lại vẫn lãi 150k :))
    Để ý thông tin của nó bạn nhé, rồi tới cửa hàng nó chụp ảnh thăm quan logo mình làm :)) sau đó úp facebook. Cho nó nổi tiếng luôn.

Ủng hộ diễn đàn