Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chuyện chỉ vì 200k mà bán rẻ bản thân mình, thật đáng xấu hổ

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Gia Phú, 5/12/15.

Lượt xem: 12,864

1. PanDa2010

PanDa2010 Thành viên cấp 1

Gửi giaphu_design:
    Mình theo dõi câu chuyện của bạn từ đầu và rất thông cảm với bạn ^^ Ai vào trường hợp đó cũng ức chế vô cùng. Nhưng theo mình thì nếu bạn vẫn muốn làm Freelance thì không nên xử lý như vậy.
    Mình có xem 1 clip của LeoDinh nói về vấn đề này rất hay. Xem thử nhé
    tranvan.muon, Gia Phú, ToiHocDoHoa.com1 người khác thích bài viết này.
  2. oceankingdom

oceankingdom Thành viên cấp 2

Nhìn cái mặt đã thấy khốn nạn rồi.
  3. ARCLINE

ARCLINE Thành viên cấp 1

Càng lúc càng ngạc nhiên hơn về câu chuyện này !
    Vậy ra bác chủ thớt thu nhập 1 tháng bằng anh em làm nửa năm --> có lẽ vì thu nhập cao lại yêu nghề nên kèo 200k vẫn nhận và ko cần đặt cọc --> Sau đó bị quỵt 200k,mặc dù thu nhập cao nhưng bác í vẫn quyết xử lý tên khách hàng bằng cách cho hắn phơi thân trên 4r bé nhỏ này --> giờ mới hiểu tại sao thớt thu nhập cao hơn anh em rất nhiều,nhưng mình vẫn thắc mắc sao thớt ko đi đòi tên khách hàng trả tiền mà bắt hắn phơi thân chi dzợ, phơi thân một chút được 200k ko biết ai lỗ ai lời đây ?
    YamiDesigner thích bài viết này
  4. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

ARCLINE chắc là bí quyết làm giàu huynh ạ. Mà e ko hiểu sao bác ấy tự tin biết được mức thu nhập của e mỗi tháng nhỉ.

Thêm nữa là a có thấy e khinh người không? Hỏi thiệt.
    Vì e thì nghĩ là trỉ trích ra khuyết điểm người khác không đồng nghĩa với khinh người.
  5. YamiDesigner

YamiDesigner Mới đăng kí

--Mình thấy trong cái Topic này có những người chẳng hĩu gì vào hùa theo chửi nhân vật lừa đảo... như vậy thì k hay... Mình ví dụ các bạn bị mọi ng phỉ bán như vậy đi... các bạn cảm thấy thế nào ? chuyện có liên quan đến các bạn đâu... các bạn có là ng trong cuộc đâu.. chỉ giỏi hùa theo...

++Riêng về bạn chủ Topic... theo luật thì bạn dùng hình ảnh ngkhac mang tính chất bôi nhọa.. xâm hại phẩm chất, danh dự người khác... nếu ngta kiện thì có thể bạn phải chịu án phạt hành chính về hành vi đó... Còn trong chuyên môn thì mình thấy bạn ToiHocDoHoa.com phản ánh đúng về cách hành động của bạn.. nếu bạn thật sự muốn giụp mọi người đề phòng thì cũng k nên dùng hình ảnh và cả link của trang cá nhân người khác như vậy... bạn nói 200k là k đáng... vậy bạn vì 200k mà xúc phạm danh dự người khác nv. sao ? mình nghĩ topic này nên xóa đi để mọi người khỏi tranh luận bạn à.. đã là 1 ng designer thì việc rủi ro bạn phải học cách chấp nhận thôi... Thân !!!!
    ARCLINEToiHocDoHoa.com thích bài viết này.
  6. ToiHocDoHoa.com

YamiDesigner xóa thì uổng phí công sức comment lắm T_T phải để cho người khác đọc mà biết chứ.
  7. ghostlavodich1988

ghostlavodich1988 Thành viên cấp 1

8. YamiDesigner

YamiDesigner Mới đăng kí

hihi... mình nghĩ như vậy là Chủ Topic đã hĩu rồi... 1 người chuyên nghiệp như vậy mà nói ra nhưng câu thật sự k đáng với chữ chuyên nghiệp tí nào... :)
  9. ARCLINE

ARCLINE Thành viên cấp 1

@ Toihocdohoa
    Lẽ ra bác chủ thớt phải cám ơn bạn và mọi người thì đúng hơn,mất 200k mà được nghe bao nhiêu lời góp ý,vậy đang lỗ biến thành ra lời còn gì nữa,chỉ có điều khổ một cái là bác ấy lại ko chịu nhận mà chỉ muốn mọi người giúp bác ấy bắt tên khách hàng phải " trả giá đắt " trên 1 cái 4r rẻ bèo này,ko hỉu nổi, trong khi đó khách hàng ko hay biết gì, anh í đã : Đi du lịch nhé,tạm gác lại tất cả,chỉ có 200k vẫn mãi mang theo,ko biết bao giờ mới trả :D
    Đã lỗ còn cứ muốn lỗ thêm, vậy mà sao thu nhập cao quá vậy ta ? :-s
    Chỉnh sửa lần cuối: 10/12/15
  10. giomuaha

giomuaha Thành viên cấp 1

Bạn GP chia sẻ cho mọi ng biết bộ mặt lừa đảo của tên kia, cho m.n còn né tránh hắn ra, hôm nay hắn lừa 200k tuy là nó nhỏ nhưng vẫn là tiền vẫn là công sức bỏ ra, nói ra cho m.n biết mà né cũng là có ý tốt rồi. Ko lẽ một mình mình biết ko ai biết trời ko biết đất ko biết nó lại vờn ng khác lại lừa nhiều hơn 200k ví dụ nó lại vờn trên 4 rum này nữa thì sao! GP qua đây mình thấy đây là bài học đáng nhớ, đừng bao giờ làm việc theo cảm tính nữa! hoặc là giúp ko hoặc là ko làm hoặc là sòng phẳng!
    tranvan.muonGia Phú thích bài viết này.
  11. slanoanh

slanoanh Banned

nhìn mặt thốn vl
  12. wongzilee

wongzilee Thành viên cấp 2

Ông ARCLINE phát ngôn cho cẩn thận nhé, 4rum rẻ bèo ? Ông biết giá bao nhiêu mà định giá rẻ với mắc. Phát ngôn toàn vớ vẩn.
  13. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Chuyện chỉ vì 200k mà bán rẻ bản thân mình, :v "THẬT ĐÁNG NGƯỢNG MỘ" :v
    ARCLINE thích bài viết này
  14. ARCLINE

ARCLINE Thành viên cấp 1

@ wongzilee : Vậy bác sẽ móc tiền túi trả lại cho chủ thớt 200k đã bị quỵt ? Nếu bác làm được vậy thì mình công nhận 4r này ko bèo,Ok !
  15. PanDa2010

ARCLINE #134 Trẻ trâu thật nguy hiểm ^^ Lỡ gặp thì tốt nhất là té cho nhanh và xa
    mindnie thích bài viết này
  16. ARCLINE

ARCLINE Thành viên cấp 1

@ Panda2010 : Hihi, sắp thành topic định giá nữa đây, bữa giờ phí nước bọt quá ! Té nhanh đây !
  17. PanDa2010

ARCLINE Rất tiếc ý mình là muốn té nhanh khi thấy bạn đấy ^^ Bạn thấy rẻ bèo thì làm ơn đừng vào nữa. Cảm ơn nhiều
  18. ARCLINE

ARCLINE Thành viên cấp 1

@ PanDa : Vậy sao còn muốn khách hàng phải trả giá đắt ? =)) vậy mình té nhanh để bác ở lại chửi bới khách hàng giúp thớt cho 4r này có giá trị nhé ! :D
  19. ToiHocDoHoa.com

wongzilee PanDa2010
    Với nhìn nhận forum nhan nhản các tin đăng nhờ vả làm việc 50k - 200k thì bảo rẻ bèo là đúng mà.
    Nhìn theo hướng mỗi tháng ông admin kiếm được vài chục triệu hay trăm triệu thì bảo forum có giá trị cũng không sai.
    Và đương nhiên còn nhiều góc nhìn khác nữa chứ, sao lại bắt bẻ như vậy nhỉ :)
  20. ARCLINE

ARCLINE Thành viên cấp 1

@ toihocdohoa : Các bác ấy chỉ hiểu được nghĩa đen,cái gì cũng muốn quy ra thóc nên bắt bẻ quá !
    @ wongzilee, panda : Thôi thì 4r có giá trị,hễ bị quỵt thì cứ lên đây mở topic là xong,vì 4r có giá trị nên đương nhiên khách hàng sẽ phải trả giá rất đắt ! Thế đã hài lòng hai bác chưa ?

Ủng hộ diễn đàn