Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chuyện chỉ vì 200k mà bán rẻ bản thân mình, thật đáng xấu hổ

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Gia Phú, 5/12/15.

Lượt xem: 12,858

1. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Lên forum trao đổi, học hỏi là chình thôi mấy a ơi. Cãi nhau làm gì. Đoàn kết và xây dựng :D
    mindnieK.Trang thích bài viết này.
  2. wongzilee

wongzilee Thành viên cấp 2

ARCLINE: thấy những phát ngôn của cậu tôi biết chắc tuổi đời cậu vẫn còn là rất trẻ mà còn rất khỏe như trâu nữa. Cậu đang bước vào 1 4rum mà cậu đang cho là rẻ bèo. Nghĩa đen hay nghĩa bóng thì cậu cũng đang tự nhận giá trị của bản thân mình rồi đấy. Tốt nhất đừng phán xét như thánh nhé.
  3. ARCLINE

ARCLINE Thành viên cấp 1

@ wongzilee : Lại bắt bẻ chơi chữ mãi vậy bác,chi vậy ?
    Dựa vào còm men mà biết chắc sức khỏe và tuổi đời, bác ăn gì chiều nay em cúng ạ !
    Giá trị bản thân ư, tùy vào hệ quy chiếu thôi, giỏi chưa chắc tài, dốt chưa chắc ngu ! Bác phán sao em biết vậy,tùy bác, hehe :D
    Chỉnh sửa lần cuối: 14/12/15
  4. Phạm Điền

Phạm Điền Thành viên cấp 2

Lại dính đòn hả bạn hiền giaphu_design ? Làm nghề này người ta bỏ tâm trí mà giá có mấy tờ vé số cũng giật.
    Gia Phú thích bài viết này
  5. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Mà thôi máy bác à ! Cái chuyện bị xù là cái chuyện muôn thuở , bàn đến mai cũng ko hết chuyện ! Cũng chỉ 200k thôi mà ! 200k mua dc nhân cách của 1 người là cái giá quá rẻ mạc =))z
  6. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

ARCLINE ToiHocDoHoa.com em thấy hai nói 4r rẽ bèo thì hơi lố ! Đúng là có những topic 50k , 100k .... Nhưng ko thể nói như thế dc ! Ở đây là 1 cộng đồng , có học sinh , có sinh viên , đủ mọi thành phần xã hội ! Chia sẽ kinh nghiệm , 4r ko phải 4r kiếm tiền .
    Gia Phútranvan.muon thích bài viết này.
  7. ARCLINE

ARCLINE Thành viên cấp 1

@ Bí đỏ : Chuyện mình nói mắc rẻ là do bối cảnh câu chuyện thôi bạn ! Bác chủ thớt bị xù tiền,mọi người góp ý nhưng bác ấy ko muốn nhận mà chỉ muốn trả thù khách hàng.Bác ấy cứ nghĩ đăng lên đây thì khách hàng sẽ phải trả giá đắt và bị mất uy tín,danh dự..v..v trên 4r này.Nhưng 4r này có làm được điều đó ko,nó chỉ là nơi chia sẻ giao lưu kinh nghiệm,thế thôi !
    Tuy nhiên,một số bác thích bới lông tìm vết,bắt bẻ cho rằng mình hạ thấp 4r rẻ bèo,chắc là chạm phải tự ái chăng,mình ko hỉu ?
    Nói chung 4r là 1 cộng đồng mà,mọi người có vào đây chơi hay kiếm tiền hay làm gì khác thì cũng là việc của mỗi người thôi,rẻ chưa chắc dở,mắc chưa chắc hay,mắc rẻ là tương đối,mình ko có ý kiến !
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  8. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

ARCLINE Đúng đấy , mình không biết trong đây có bao nhiêu cao thủ , nhưng họ tham gia vào diễn này chia sẽ kinh nghiệm với nhau , còn kiếm tiền hay ko thì tùy họ . Nói 4r rẽ bèo sẽ động chạm nhiều thứ lắm !
  9. dao duc viet

10. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

K tớ k biết chơi trò đó! Tớ choi warface! :))
  11. ARCLINE

ARCLINE Thành viên cấp 1

@ Bí đỏ : Ừ, chắc là động chạm, nhưng sao mà nhạy cảm quá vậy ! Hi hi
    @ Nguyễn Tất Thắng : Ý mình chỉ là : Sao ko đi đòi tiền khách hàng mà lại bắt khách hàng phải trả giá đắt trên một 4r với mục đích giao lưu ? Còn chuyện mắc rẻ mình có nói rồi,điều đó ko có liên quan gì tới mình !
    Mình thì ko bao giờ dính tới chuyện tiền bạc trên mấy diễn đàn vì mình kiếm tiền ở chỗ khác,vì công việc phải ngồi máy online liên tục,nên vào đây chơi thôi !
    laidb201Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này.
  12. Cafeiphone

Cafeiphone Mới đăng kí

UPPPPPPPPPPPPPP
  13. dao duc viet

Bùm chíu :(game) Bùm chíu :(game)Bùm chíu :(game)Bùm chíu :(game)Bùm chíu :(game)Bùm chíu :(game)Bùm chíu :(game)Bùm chíu :(game)
  14. Phạm Điền

Phạm Điền Thành viên cấp 2

Không liên quan nhưng ARCLINE nè, khi muốn nhấn tag tên ai đó thì nác đừng để khoảng cách sau @ như vậy không tag được đâu. Viết @ dính với tên hiệu quả hơn.
  15. ARCLINE

ARCLINE Thành viên cấp 1

16. Minionn

Minionn Thành viên cấp 2

Làm des cũng khổ thật :(
  17. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Kết thúc và 1 sự khởi đầu mới !
  18. hanhmit

hanhmit Thành viên cấp 2

Bạn đã góp phần làm Facebook của anh ấy tăng thêm lượt truy cập :))
  19. Ha.Viet

Ha.Viet Thành viên cấp 1

Bài học cảnh tỉnh cho những ai có tính cả nể nha

Dù bạn ko giỏi hay thậm chí là designer nghiệp dư đi nữa thì những việc bạn làm, những thứ bạn phải bỏ công sức ra thì đều đáng giá cả! Giá nào thì do bạn lựa chọn, nhưng bạn cần coi trọng bản thân mình trước!
    Gia Phú thích bài viết này
  20. bdesign

bdesign Banned

Thế nào, cái vụ này đến đâu rồi? Nó vẫn không trả tiền à?

Ủng hộ diễn đàn