Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chuyện ma của mình , có bạn nào hứng thú không ...?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Thiên Ma, 18/1/13.

Lượt xem: 4,565

1. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Chán quá, chưa gặp ma bao giờ 8->
    DX_Degeneration thích bài viết này
  2. Cao Coang

Cao Coang Thành viên cấp 3

Dạ vâng ạ :D
    Khắc Thượng thích bài viết này
  3. mgr

mgr Cựu quản trị

Hơ hơ... đọc xong em cũng thấy lạnh gáy.:-s
    Hồi trước em cũng làm cho 1 ảnh viện áo cưới, nhân viên cũng ở trong 1 tòa nhà 5 tầng. Ban đêm không có ai dám ngủ ở tầng 4 và tầng 5, con trai cũng ko dám lên, vì không khí ở đó lạnh như dưới địa ngục vậy, và hễ ngủ là bóng đè, thường xuyên mơ bị 1 người ko có mặt đuổi.
    Và căn nhà ngày trước gia đình em ở cũng có ma, nhà em ở thì không sao, nhưng người khác mua dọn đến ở thì ban đêm bị bọn ma kéo đến lật giường, mở cửa sổ, vặn nước, bật đèn @-)đến giờ bỏ hoang luôn!
    À mà có ai gặp người bị ma ám chưa ạ. Em đã gặp người bị ma ám rồi đấy :-Bgiờ nghĩ lại vẫn thấy khiếp. Nếu gặp người bị ma ám sẽ thấy ma quỷ ghê gớm hơn rất nhiều, hơn là dọa sơ sơ như hiện lên, kêu gào, thủ thỉ, nghịch các đồ vật trong nhà :-ss
  4. hoa_ki_long

hoa_ki_long Thành viên cấp 3

Mình kiệt sức quá dễ bị ma đè lắm.... chơi thể thao nhiều có sức khỏe là ko ma nào dám đè đâu, ma nó sợ năng lương Dương của con người lắm :D

Mình tin DX chứ... mình là người thiên về tâm linh nên cũng hay gặp mấy trường hợp này lắm... nhưng đa số bây giờ khoa học chứng minh không có ma nên nhiều người không tin là có ma... theo mình nghiên cứu thì Ma là 1 loại năng lượng nhỏ đến mức mà khoa học chưa chứng minh được thôi... bạn nào cập nhật tin tức khoa học thường xuyên thì sẽ biết người ta mới tìm ra 1 hạt gọi là Hạt Của Chúa, hạt đó nhỏ hơn rất nhiều các hạt nhỏ nhất mà các bạn học trong trường học.... nhưng mình nghĩ còn có những hạt nhỏ hơn và các trường năng lượng tinh tế khác... ví dụ Ma chẳng hạn ^_^
    P/s: thế giới là vậy mà, 10 người chỉ cần 5 người ủng hộ mình là được, thêm mình là 6, vậy là mình thuộc về số đông rùi... đừng nản :D
  5. Đầu gấu Vietdesigner

Đầu gấu Vietdesigner Thành viên cấp 3

Hồi bé ngủ với bố mẹ. hay được nằm ở giữa.
    vẫn nhớ hôm ấy nửa đêm quay sang không thấy mẹ đâu, bố nằm ở cạnh . ngồi dậy mắt nhắm mắt mở. thấy có bóng giống người mặc áo dài, đội nón như nón quai thao ấy. cao lắm. e tính nếu theo cái tủ vải nhà em hồi ấy thì có khi phải cao đến 2m. sáng ơi là sáng. tưởng là mẹ ( hồi đấy mẹ hay mặc áo dài) gọi mẹ ơi. không thấy nhúc nhích. lúc sau mẹ đi wc xong quay lại giường hỏi mẹ mẹ bảo ko thấy, lay bố dậy bố cũng bảo ko, lúc quay ra thì ko thấy đâu nữa. hãi lắm
    Sau này lớn tí nữa , trong bữa cơm bố mẹ kể lại truyện ngày xưa bố còn nhỏ. đi đánh giậm đêm gần nghĩa trang gặp cái thằng cũng sáng trưng, đứng kiểu chồng cây chuối ở giữa đường . nhe răng cười hè hè, bố bạo chạy lại xem biết là ma liền lùi lại từ từ rồi hô cả lũ bạn chạy
    Ko biết thằng đấy với cái thằng mình thấy ban đêm liên quan gì đến nhau ko. cũng to. sáng trắng @@
    Nghĩ lại hơi lạnh =.= tí phải lên gác nấu cơm mới đau chứ @@
    DX_Degenerationmgr thích bài viết này.
  6. gdae2811

gdae2811 Thành viên cấp 1

Mấy em ma nữ trong Tây Du kí , Liêu Trai toàn gái xinh :D. Bác chủ có số mà ko biết hưởng :P .
  7. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Kinh vậy @@
    Thôi cảm ơn bác , em ko dám hưởng đâu =.='
    Ku Sanggdae2811 thích bài viết này.
  8. Đầu gấu Vietdesigner

Đầu gấu Vietdesigner Thành viên cấp 3

theo các cụ kể lại thì cái khu quanh nhà em 1km rất hay gặp cái kiểu sáng trưng thế này
    trường cấp 2 của em với khu dân cạnh đấy trước là khu bệnh viện lao. trường e là cái đình làng. hồi học vẫn còn cái dãy đình cũ được sửa lại để làm văn phòng ( hồi e học cấp 1). đến khi học cấp 2 thì văn phòng chuyển qua chỗ khác, dãy đấy để trống, cạnh đấy là cái cây gạo to đùng cộng khu nhà vệ sinh cũ bỏ hoang. nhìn hãi vái
    đã thế cái chỗ cột cờ trường là cái giếng đình cũ bị lấp . Ngày xưa bao nhiêu người bị lao chết không chôn được toàn đem thả xuống cái giếng cạn rồi đậy nắp lên .
    Em nói điêu em làm con dog , ( trường THCS Vĩnh Niệm - Q.Lê Chân - Hải Phòng, khu kia là khu tập thể cầu đường )
    cái cây gạo ngày xưa có thằng tây bị dân làng bắn chết. ông bà em kể hồi trước ông Khái đi cất vó tôm qua cầu ( cái cầu đấy bây h gọi là cầu ông Khái :D ) gặp bóng thằng tây đen xì , to đùng , nhe răng cười đỏ choét, cản đường không cho đi, ổng vác điếu cày lên dọa " không đi bố đập chết cmm bây h" , nó thấy ông này chiến quá liền vụt chạy biến mất . Ko biết có gió ko nhưng giờ thỉnh thoảng e sang nhà ngoại chơi cũng thới ớn lắm. may mà trường xây lại đập cái dãy đình với che cây gạo đi rồi. chứ ko chắc cũng ái ra máu. ( sau cái đình còn có cái vườn cọ rậm lắm. cỏ dại mọc um tùm ( đi qua cứ có cảm giác thằng nào đó nó ở trong đấy đang nhìn mình. )
    Thôi ớn quá. đi cắm cơm =.=
    Tí hỏi bố mẹ xem hóng đc gì nữa e review tiếp cho .
    ( còn chuyện về cửa nhà e nữa cơ , sẽ kể tiếp)
    p/s: sắp thành cái ổ Creepypasta của VDS rồi đấy :D
    Ku SangDX_Degeneration thích bài viết này.
  9. jackiss00

jackiss00 Thành viên cấp 2

Hí hí ,nghe tin là chổ đấy có " M " vi lúc trước cũng ở gần đấy :D...nhưng chưa đi ăn quán đấy bao giờ @@
    Than tổ ong thích bài viết này
  10. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Ma thì cũng gặp 1 lần rồi mà đọc truyện của pác thấy buồn ngủ quá. Thôi đi ngủ
  11. Sun

Sun Mới đăng kí

em có một kho truyện ma của trường dh em đang học luôn :) mốt rảnh thì em share cho, chuyện dài quá mà đêm rồi nên đi ngẩu thôi :"> đặt gạch mai hóng
  12. Jason B

Jason B Thành viên cấp 2

Đọc truyện của cậu thì mềnh ko sợ, cơ màk đọc các cmt ở dưới thì lạnh tóc gáy T___T
  13. Hồ Ly

Hồ Ly Thành viên cấp 3

mềnh chưa gặp ma, nghe ng ta kể gặp ma thì nhiều roài
    bị bóng đè 1 lần mà ko thấy ma toàn thấy người quen :v :v
    hôm trc con nhỏ trong cty kể nhà trọ nó có mà mà nó ngồi khóc sụt sịt, haiz

tốt nhất là nên phản ứng như này
    Ku SangDX_Degeneration thích bài viết này.
  14. Ku Sang

Ku Sang Thành viên cấp 4

dạo nhỏ bà em thường hay kể cho em....củng khá nhiều chuyện trong làng của bà...để ít hôm em share
  15. hoangthaitoan

hoangthaitoan Mới đăng kí

tình cờ đọc chuyện ma quỷ này thì mih chợt nhớ mấy bữa trước (hôm tết) đang ngồi trong quán cafe với các bạn bè thì tự nhiên như có ai đó vuốt nhẹ vào tai phải của mih :( Theo phản ứng thì mình sang đứa bên phải xem có phải nó trêu mih ko thì nó đang tập trung chém gió với thằng đối diện. mà mih cũng dám chắc 1 điều là lúc đó ko phải nó trêu vì bạn bè cũ nhiều năm roi hom đó mới gặp lại lẽ nào nó trêu kiểu ấy. và bên trái mih là đứa cháu thì tất nhiên nó cũng ko trêu kiểu ấy roi.roi mih nhìn xuống dưới đất chân gế xem có lỡ có đứa nào trêu rồi khom người chuồn ko. Nhưng lẽ nào lại chuồn nhanh thế. nên lúc đó mih thấy ngi ngờ có lẽ nào....đó lại là một bàn tay vô hình nào đó rơ ra vuốt nhẹ vào tai mih :((

Ủng hộ diễn đàn