Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Clip đầu tay ^^

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm video clip' được đăng bởi BaoZ, 1/2/13.

Lượt xem: 2,185

1. BaoZ Thành viên cấp 2

Anh em Cho ý Kiến đang tập tành cái mản này..Quay bằng Máy KTS và Tự Blend màu...

...
    Key thích bài viết này
  2. Key

Key Thành viên cấp 1

không có đế nên bị rung :)
  3. Kenny Vũ

Kenny Vũ Thành viên cấp 2

Bác nên đầu tư thêm vào khâu dàn dựng kịch bản, chuyển cảnh, quay bị rung nhiều quá. Clip này nói chung không có gì để khen cả, sorry bác :(
    SilverRow1988BaoZ thích bài viết này.
  4. BaoZ

BaoZ Thành viên cấp 2

thanks bác clip đầu tay còn non và xanh lắm ^^
  5. Kenny Vũ

Kenny Vũ Thành viên cấp 2

Với thông điệp như clip của bác thì nhẽ ra kịch bản tổng thể nên là thế này:

Đầu clip cho nhân vật quẳng cái chai, đoạn giữa sẽ là hành trình cái chai đi lăng quăng các kiểu, đoạn cuối chính thằng quăng đầu tiên vấp cái chai mà té. Kết clip bằng thông điệp mà bác muốn nhắn. Hết.

Từ đó bác mới xây dựng kịch bản chi tiết, đầu tư vào từng phân cảnh, diễn viên & góc quay. Clip của bác chi tiết thừa rất nhiều, nhất là đoạn đầu, chả ăn nhập gì tới nội dung mà bác muốn truyền tải cả.

Vài góp ý nhỏ của mình, chúc các clip sau của bác càng ngày càng ấn tượng và chuyên nghiệp hơn :)
    SilverRow1988 thích bài viết này
  6. cuongcu92

cuongcu92 Mới đăng kí

đúng là chưa gây được ấn tượng lắm với thời lượng lớn nhưng đoạn đầu chi tiết hơi thừa ạ :) cụ thể là đoạn dắt xe máy vào nhà từ 0:34-1:28 e xem bị sốt ruột :)

nhóm của bác thích làm về các chủ đề xã hội ạ?

Ủng hộ diễn đàn