Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Clip mừng giáng sinh và năm mới 2015 tặng ae

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm video clip' được đăng bởi LKhoa, 11/12/14.

Lượt xem: 2,620

1. LKhoa Mới đăng kí

Mình mới tập tành làm clip, còn đơn giản, ae xem giải trí và góp ý dùm. Tèn kiu !

MÉ RI CHÍCH MỢT ÈN HÁP BI NIU DIA <:-P<:-P<:-P

...
    manhtrung12, newstar94, Pentatonic6 người khác thích bài viết này.
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Chủ thớt có thể edit thêm thành phiên bản Việt Designer để mình up lên channel, xem như video chúc mừng gửi đến toàn thể thành viên đc ko? Thấy video đơn giản nhưng cũng rất đáng yêu ^^
  3. hungry

hungry Thành viên cấp 1

Bạn ơi bạn làm bằng PM gì thế ạ
    tính làm 1 cái cho bạn gái :)
  4. LKhoa

LKhoa Mới đăng kí

Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  5. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

LKhoa thêm gì thì tùy vào sự sáng tạo và phù hợp với video, miễn sao có thể lồng ghép vietdesigner.net vào video, nếu có logo nữa thì tuyệt :D

Logo: https://forum.vietdesigner.net/data/images/logo.png

Àh, mà đoạn nhạc noel khi up lên Youtube có dính bản quyền âm thanh ko nhỉ? Nếu có thì bạn nên chọn nhạc nền ko dính bản quyền, tham khảo tại đây:
    http://forum.vietdesigner.net/threa...-dinh-ban-quyen-khi-upload-len-youtube.75154/

Cuối cùng, thay mặt cả diễn đàn cảm ơn bạn >:D<
    LKhoaPentatonic thích bài viết này.
  6. LKhoa

LKhoa Mới đăng kí

hungry dùng nền chính hiệu ứng là power point bạn à, còn các hiệu ứng ảnh động thì dùng pts và Gif Workshop, font thì Google
    hungry thích bài viết này
  7. newstar94

newstar94 Thành viên cấp 1

Bác hướng dẫn e làm với. Nếu đc cái video thì tốt quá, còn không chỉ sơ e các bước cũng được LKhoa
  8. yeuphotoshop1997

yeuphotoshop1997 Mới đăng kí

làm bằng pm j vậy anh
  9. ..Cá..

..Cá.. Thành viên cấp 1

Mình là mình không thích cái kiểu tây không ra tây ta không ra ra của cái câu MerryChristmas "và" HappyNewYear lắm... :D
  10. LKhoa

LKhoa Mới đăng kí

Nói chung thì để mình giải thích vầy.
    1. Mình làm phiên bản này là tiếng Việt , nhưng do nếu ghi "Giáng sinh an lành" hay "Chúc mừng nam mới" thì dài quá nên mình chọn tiếng Anh cho 2 câu chúc trên
    2. Còn chữ "và" với chữ "and". Nói thật là mình thấy chả có gì là lạ cả. Nó là 1 dạng câu nói, chứ ko phải văn học :D, khi đọc ra cửa miệng, nó như 1 dạng thành ngữ vậy, mọi người ai cũng quen với 2 chữ này rồi.
  11. LKhoa

LKhoa Mới đăng kí

newstar94 : cái này dùng powerpoitn thôi bạn, dùng các hiệu ứng, canh thờ gian phù hợp và hình ảnh cần thiết. để canh thời gian tốt thì tạo mỗi sự kiện của hành động là 1 slide, sau khi chạy thử các sự kiện đó thấy ổn thì bạn copy các slide đó vào chung 1 slide thống nhất. Về ảnh động thì vào google, cú pháp :" christmas gif" hay "christmas animated". Hoặc dùng Worshop gif để tự tạo ảnh động. để quay lại sang video thì có thể dùng cac soft quay màn hình như camtasia hay chính ppt 2013 có chức năng đó trong mục export.
    newstar94 thích bài viết này
  12. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

:D hay
    LKhoa thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn