Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Clip Quê tôi Thanh Hóa đốn tim dân mạng

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi azzurry, 26/10/12.

Lượt xem: 9,426

1. nguyễn chí thanh

nguyễn chí thanh Thành viên cấp 1

CẬU GẶP NGƯỜI CÓ GIỌNG GIỐNG ???? tớ ko muốn nhắc thêm về vấn đề này, tớ đã là sống trên Hà Nội 5 năm .chưa có 1 ai ghét mình . chưa có 1 ai nói 4 từ "ghét người Thanh Hóa" . chưa có 1 ai làm khó bọn mình . và họ thích ăn đặt sản quê mình ,Nem Chua Thanh Hóa.Sống sao cho hợp đạo lý làm người. ai tốt 1 thì tốt lại 10 , người hại ta 1 ta hại lại gấp 10 lần, CẬU CŨNG THÊ. HÃY NHÌN LẠI BẢN THÂN, XEM MÌNH ĐÃ SỐNG TỐT VỚI MỌI NGƯỜI XUNG QUANH CHƯA?

2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

đọc lại post đầu tiên của mình nhá ;;)

mới 2 tháng trước thôi, mình đi xe máy từ SG ra Vũng Tàu, 5 chiếc thì hết 3 chiếc bể bánh do rải đinh...đi cả vài km toàn sửa xe của TH ;;), biết bị chặt chém vẫn fải sửa :)

chuyện rải đinh QL 51 lên cả báo rồi, chẳng lẽ nhiều người không "SỐNG TỐT VỚI MỌI NGƯỜI XUNG QUANH"?

;;)
  3. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

Uk bây giờ thì đã ít chuyện kì thị vùng miền rồi, chứ cách đây 5,6 năm trc lúc mới vào SG mìh toàn bị gọi bằng những biệt danh khó nghe. Mặc dù sinh ra ở TH nhưng m k bị bạn bè chế giễu bằng rau má nhưg thay vào đó là rau muống. hajz
    nguyễn chí thanh thích bài viết này
  4. nguyễn chí thanh

Đúng là nhiều người không "Sống tốt với người xung quanh thật " ở quê bạn cũng thế mà. tội phạm chém giết lừa đảo hiếp dâm ở quê bạn ,bọn đó có "sống tốt với những người xung quanh " ko?
    cậu ạ. Ếch ngồi đáy giếng có nghĩa là nó không đi ra thế giới bên ngoài, nó chỉ ở nhà đọc báo và ngồi phán xét, vẽ vời lên giếng những cái kết luận thôi.
    Tớ sống tốt với bạn bè xung quanh , và mọi người sống tốt với tớ là được rồi. những con Ếch khác kêu gì thì tớ hoàn toàn ko để ý. bọn anh hùng bàn phím tớ ko thèm chấp chúng đâu cậu ạ.
  5. banbaonylong

đâu, ở quê mình ít vụ chém giết lừa đảo hiếp dâm lắm :)

Củ Chi lên báo gần như ko có...so với TH? :-\

mình dẫn chứng 1 trường hợp đi VT (của bản thân) thì bạn bảo ngồi nhà đọc báo, thế vấn đề đọc hiểu của bạn là?
  6. nguyễn chí thanh

đọc lại comment của tớ đi, cứ cho là quê bạn đẹp nhất quả đất này đi. Còn tớ không ngồi phán như thánh và vẽ vời kết luận như ếch nhái.
    Còn Những kẻ phạm tội thì cứ xử lý theo pháp luật thôi. không phải bàn cãi.
  7. banbaonylong

sr bạn, mình có dòng nào bảo HCM đẹp nhất?

mình đưa ra dẫn chứng và lý lẽ, bạn nói ko lại nên trớt wớt à :-\

mình cũng chả dòng nào đề cập tội phạm hấm diêm, cướp bóc, tự bạn đưa ra rồi bạn lại vẽ?

bạn đang tự chứng tỏ mình là anh hùng bàn phím à?

8. nguyễn chí thanh

Cậu bảo củ chi lên báo gần như không có...so với Thanh Hóa. sao lôi cả tỉnh tớ vào đây làm gì . tớ cũng có quyền nói Thanh Hóa đoàn kết và sống tốt hơn so với củ chi.
    cậu so sánh như thế làm gì nhỉ??? nông cạn quá.
  9. banbaonylong

who's first :-\

đoàn kết thì mình chắc là có nhưng sống tốt hơn thì chưa chắc :)
    http://laodong.com.vn/Cong-doan/Tay-chay-lao-dong-Thanh-Hoa-Nghe-An-Ha-Tinh/87005.bld

à, công ty cũ của mình cũng có nhà xưởng ở Bình Dương và confirm là bên HR wẳng sọt hồ sơ TH :)

bạn có thể giữ suy nghĩ của mình nhưng có lẽ do bạn chưa đi đây đi đó nhiều nên ko thấy cảnh "tẩy chay" ở các khu CN :)
  10. sondongho83

sondongho83 Banned

bây giờ nghe lại vẫn thấy hay!
  11. huongwebdesign

huongwebdesign Mới đăng kí

Mình cũng không fai là phân biệt vùng miền, nhưng thật tình thấy những bạn trong TH sống không tốt, có thể mình chưa gặp phần còn lại kia, nhưng ở đây là mọi người có nói phần "đa". Còn lại phần "Thiểu" các bạn hãy vẫn là chính các bạn, chứ không phải mọi người nói tất cả.
  12. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:-? Không chỉ có Thanh Hóa bị cộng đồn mạng bị kỳ thị , mà cả là Bắc Kỳ lẫn Nam Kỳ cũng mang ra soi sét , đặc biệt trên youtube , những thành phần bán nước bán dân , chúng kích động , gây mất đoàn kết . Nếu không tỉnh táo thì mắc mưu . Đã là con người dù bất cứ nơi đâu thì cũng do tính con người , không thể mang quê hương người ta ra mà đánh giá được

Ủng hộ diễn đàn