Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Clone lại Zed trong lol. mọi người nhận xét dùm ạ!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi khanhcoca, 21/4/15.

Lượt xem: 8,375

1. k22kientruchou

k22kientruchou Mới đăng kí

chắc cuối tháng sau
    mới mưa mất
  2. Nguyễn Đức Thịnh

Nguyễn Đức Thịnh Mới đăng kí

trông đáng yêu như teemo vậy. Đầu thằng zed cảm giác nó cứ teo teo rồi cái mặt nó làm sao í. Còn người thì đẹp rồi ạ
    khanhcoca thích bài viết này
  3. Ngô Quang Quyền

Ngô Quang Quyền Thành viên cấp 2

đà nẵng hôm nay có chút nắng
  4. 88vn.design

88vn.design Thành viên cấp 1

cá nhân m thấy con zed của thớt hình như hiền hơn bản gốc =)))
  5. khanhcoca

khanhcoca Thành viên cấp 2

:D Cám ơn góp ý của các đồng chí nhá!! đang luyện tay thôi! cảm thấy thiếu thốn nhiều thứ quớ @@
  6. DavidTor

DavidTor Mới đăng kí

mấy bác troll chủ thớt à, hết Sài Gòn, rồi tới Đà Nẵng
  7. ThanChi

ThanChi Thành viên cấp 1

Đắng lòng thanh niên up bài không được nhận xét rồi tự ái nên mấy bác ấy troll cho quả ấy mà :))
  8. khanhcoca

:D làm cái nghề này. bị troll nhiều cảm giác nó quen rồi :v
  9. coids

coids Thành viên cấp 2

Dạo này Hà nội cũng nóng, định rủ ông bạn đi nhậu nhẹt mà lão bị gút nên không uống được bia, chẳng lẽ trời này lại uống rượu :(
  10. Lukylo

Lukylo Thành viên cấp 2

Sài Gòn mấy nay cũng mưa lai rai, cũng đỡ nóng rồi :3
  11. khanhcoca

:D Mình clone lại thôi. Xấu hơn mẫu rất nhiều nhưng các bác cũng có cái để so sánh ạ :D

12. Lukylo

Lukylo Thành viên cấp 2

ở ảnh gốc, màu sắc và ánh sáng của con ZED nó chịu ảnh hưởng của môi trường, còn khi bạn tách nó ra khỏi môi trường rồi đưa vào một background đơn sắc rồi nhờ mọi người nhận xét . Không thể trách ngta được khi những lỗi về ánh sáng được nêu ra . Bạn hiểu ý mình không :) . Những chỗ mình khoan tròn đúng là có hơi nhiều, nhưng nhìn lại thì vài chỗ cũng hơi kỳ, như Skylla đã nói . Nói chung post bài mà được ngta vào nhận xét cũng là 1 niềm vui rồi bạn ạ . Có những bài post lên mà ko được ai chú ý tới nữa kìa :))
  13. khanhcoca

Mình hiểu mờ. Mình có trách gì đâu! Công nhận là đưa ra khỏi môi trường là sẽ phải khác. Hj. Mình đưa ảnh gốc lên là để mọi người so sánh. Vì đây là mình chép theo ko phải vẽ mới :D
    skylla25 thích bài viết này
  14. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

Cái này mình kể cho vui thôi chứ ko phải ý nói chủ thớt :D Kể để chia sẻ kinh nghiệm với thớt thôi...
    Đợt mình cũng quen ông bạn, vẽ clone theo printcreen trong game 3D, rồi share mình coi để mình nhận xét chơi thôi.

Mình thấy tác phẩm vẽ ra xong nhìn cực kì "sai", cực kì khó chịu... Anatomy loạn hết cả lên... Bên to bên nhỏ, ko cân đối, sai perspective... Nhưng mình góp ý thì ổng cứ khăng khăng "cái này anh chép y chang trong game, trong game nó thế, thì nó đúng, nó là nhà sản xuất game lớn nhất TG ko lẽ nó sai".... Vân vân... Làm mình cũng nản...

Nói chung bạn vẽ clone để luyện tập cũng tốt, nhưng sau này cố gắng đừng phụ thuộc vào ref quá T_T clone lại dáng rồi phụ kiện này nọ thôi, còn lại nếu dc bạn cứ tự điều chỉnh hướng ánh sáng rồi anatomy.... thì có khi nó còn thuận mắt hơn ref đó.
    Đừng tin tưởng ref quá ><
    viet16051995 thích bài viết này
  15. Phan Ngọc Vũ

Phan Ngọc Vũ Thành viên cấp 2

Trời thì nắng mà toàn gặp các tổ lái :3
  16. khanhcoca

Chuẩn men luôn. :v skylla25 . Mình trước học vẽ tay. giờ nhảy sang vẽ máy thấy hơi bất cập. nên phải chép để quen tay. haizz. Cám ơn cmt của bạn
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn